Nên chọn ACB hay TPB?

phansang1409

Verified Banker
Ace banker góp ý giúp mình trong trường hợp này nhé -_-
Hiện tại mình đang thử việc tại TPB mới đc khoảng gần 1 tháng thôi.. Trong tgian trước thì mình cũng có nộp luôn tại ACB và cũng thi test, pv xong xuôi rồi.. Thì đến bây giờ, mới tuần trc ACB lại gọi mình lên để offer để nhận việc..
Do công việc mà mình đang thử việc tại TPB và ACB sắp tới đây là giống nhau, cũng chỉ là công việc thuộc back office (vị trí Contact Center) nên chắc mức thu nhập cũng sẽ ko chênh nhau lắm, bởi vậy hiện tại có hơi phân vân một tí..
Môi trường TPB mình đang làm ở đây cũng khá trẻ, năng động, chính sách nhân sự cũng ổn định nhưng quá trình training thật sự mình ko thấy ép phê cho lắm.. tụi mình chỉ đc đưa cho 1 mớ nghị định, quy trình các thứ và phải tự học (mỗi văn bản dài tầm 20 - 30 pages thôi à, vd như mỗi thẻ atm thì chừng 3-4 văn bản + 3-4 phụ lục đính kèm, đọc muốn xỉu) và chỉ đc dạy lại chút xíu kiểu.. Do lúc trước mình cũng đã từng thử việc cho cùng vị trí tại STB nên trong quá trình training tại TPB mình cũng ko gặp khó khăn nhưng thật sự có 1 số bạn ko phải ng trong ngành nên thấy bạn đó cứ lơ mơ thấy tội.. gặp mình nếu ko có kinh nghiệm mà training kiểu này mình cũng đi tong thôi.. Do đặc thù công việc của contact center là phải nắm hết SPDV của NH nhưng phải chỉ nắm cái cốt, cái xương sống của nó chứ thật sự kêu đọc để nhớ hết thì thật sự thánh cũng pó tay.. Đấy vấn đề lăn tăn của mình chỉ có nhiêu đây thôi nên ace banker nào đã từng chinh chiến tại ACB cho mình hỏi môi trường tại ACB hiện như thế nào về các vấn đề lương thưởng và môi trường chẳng hạn.. và mình có nên nhảy việc lúc này ko????

Mình chưa làm TP bao giờ. Nhưng có vài người bạn nghỉ TP. Cái này k dám nói mtrg ở đó k tốt. Bản thân mình từg làm ACB. Rất có cảm tình vs ACB ở sự chuyên nghiệp, chu đáo trong đào tạo và đối đãi nhân sự.

Mình chưa làm TP bao giờ. Nhưng có vài người bạn nghỉ TP. Cái này k dám nói mtrg ở đó k tốt. Bản thân mình từg làm ACB. Rất có cảm tình vs ACB ở sự chuyên nghiệp, chu đáo trong đào tạo và đối đãi nhân sự.

Hì hì, mình đang làm TP đây, chế độ đãi ngộ khá tốt ạ

Nói chung cũng same same nhau ah... tùy lựa chọn bn. Bn đã có thời gian bên kia rồi thì tiếp tục thôi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,456
Thành viên mới nhất
Tranduyyy
Back
Bên trên