Nan giải vấn đề Huy động vốn

cupig

Verified Banker
Trước hết cho mềnh - mem mới của box dân ngân hàng kính chào tòan thể ace uber ạ!

Mình vừa mới ký hợp đồng chính thức đuợc khỏang hơn 1 tháng, phòng kế tóan của NH. Đầu tùân sếp đưa bản phân công công việc cho những đứa mới như bọn mình, trong đó cv chính là phải ra ngòai huy động vốn. Mình shock quá vì cứ nghĩ chỉ có dân tín dụng mí phải làm. Thế nên về lĩnh vực này m còn kém lắm, chưa biết nên làm gì và phải bắt đầu từ đâu. Ace đi trước có kinh nghiệm chỉ cho mình 1 vài bí quyết để có để hoàn thành chỉ tiêu đề ra với. Help meeeee!

Thanks mọi nguời trước nhìu nhìu ạ!

Bắt đầu từ bạn bè, họ hàng, người thân, người yêu [& họ hàng người yêu nếu bạn dũng cảm], hàng xóm và tất cả các mối quan hệ khác. Nhớ, đó chỉ là "bắt đầu".

chuẩn bị khổ rồi bạn nhé..học xong với đi làm khác xa...chỉ cần huy động của bạn ok, nhiều khi nghiep vụ bạn chưa hẳn tốt bạn vẫn lên chức..ở chỗ mình hiện là vậy..xếp loại, đánh giá đều dựa vào huy động..còn những cái khác thì không tính...

giờ làm ngân hàng suốt ngày lo cho xong cái chỉ tiêu huy động cũng đủ mệt rùi:(
Trùng khớp ý zới pe.=D>. Cho vay thì còn dễ chứ huy động là vấn đề nan giải. nếu ACE nào gia đình, dòng họ khá giả tý thì ok còn như dân ở quê tụi mình thì đành phải chịu thui:((

Mình cũng mới ký hợp đồng được 1 tháng nì làm TD huy động tăng ròng của 3 tỷ thôi thế còn nhẹ chán nhưng cái món dư nợ gần 10 tỷ thì chắc móm toàn phần rồi :((

- - - Updated - - -

Mình cũng mới ký hợp đồng được 1 tháng nì làm TD huy động tăng ròng của 3 tỷ thôi thế còn nhẹ chán nhưng cái món dư nợ gần 10 tỷ thì chắc móm toàn phần rồi :((

Thì mình cũng bắt đầu phải từ họ hàng người quen. Cơ mà họ hàng tòan ở quê, lại chẳng phải thuộc dạng khá giả gì. Cho nên được độ vài trăm là cùng. Mình muốn mọi người cho m ít kinh nghiệm kiếm khách ngòai được không? Nên làm quen với họ ở đâu, ra sao? Làm sao khéo léo để bán được sản phẩm? Huhu hjc hjc. Cả nhà giúp mình với ạ!

may quá bên mình ko phải huy động, không cũng chắc chết. Nhà 3 đời làm nghề nông, trồng lúa, chỉ tiêu huy động chỉ cần 1 tỷ/ tháng chắc là phải về kêu cả huyện bán thóc, gạo đi mới đủ =))

Trước hết cho mềnh - mem mới của box dân ngân hàng kính chào tòan thể ace uber ạ!

Mình vừa mới ký hợp đồng chính thức đuợc khỏang hơn 1 tháng, phòng kế tóan của NH. Đầu tùân sếp đưa bản phân công công việc cho những đứa mới như bọn mình, trong đó cv chính là phải ra ngòai huy động vốn. Mình shock quá vì cứ nghĩ chỉ có dân tín dụng mí phải làm. Thế nên về lĩnh vực này m còn kém lắm, chưa biết nên làm gì và phải bắt đầu từ đâu. Ace đi trước có kinh nghiệm chỉ cho mình 1 vài bí quyết để có để hoàn thành chỉ tiêu đề ra với. Help meeeee!

Thanks mọi nguời trước nhìu nhìu ạ!

Cơ bản nhất vẫn là cơ chế và lãi suất như thế nào? nếu cạnh tranh thì có ưu đãi thì vẫn có thể huy động được từ nhiều nguồn: bạn bè, gia đình....hoặc các KH khác. Cần thiết nữa nhờ bạn bè các bank khác bắn cho :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên