Muốn chuyển từ vị trí khác sang Tín dụng cần phải làm gì?

mustang

Thành viên mới
Chào tất cả ace có mặt trong diễn đàn
Hiện giờ mình đang làm trong ngân hành nhưng không phải tín dụng, mình muốn xin sang tín dụng nhưng không biết cần bổ sung những skills, nghiệp vụ nào để thuận lợi hơn cho việc xin chuyển, (chuyên ngành tốt nghiệp của mình là quản trị kinh doanh)

Xin cam ơn ace

có lẽ bạn nên tham khảo ý kiến những người đang làm tín dụng trong Ngân Hàng bạn đang làm thì tốt hơn.

ah nhưng ma mih muốn hỏi những skills cơ bản,chung nào cần thiết, để mih có thể chuan bi trc,những skills mà nếu o làm ở cùng bank cũ thì mih cũng có thể xin wa bank mới

e cũng mún biết h bọn e đang học ngành kế toán mà mún sau này ra làm tín dụng thì phải trau dồi cho mình những kĩ năng j

e cũng mún biết h bọn e đang học ngành kế toán mà mún sau này ra làm tín dụng thì phải trau dồi cho mình những kĩ năng j

Kế toán thì bạn thiên về tính cẩn thận, nguyên tắc rồi. Làm tín dụng đầu tiên là đòi hỏi nắm vững nghiệp vụ là cái đầu tiên, kỹ năng thì : Giao tiếp, thuyết phục, xử lý tình huống, tính nhanh, nhạy bén trong công việc, chịu đc áp lực nữa cơ...:D

---------- Post added 03-01-2012 at 11:54 AM ----------

Chào tất cả ace có mặt trong diễn đàn
Hiện giờ mình đang làm trong ngân hành nhưng không phải tín dụng, mình muốn xin sang tín dụng nhưng không biết cần bổ sung những skills, nghiệp vụ nào để thuận lợi hơn cho việc xin chuyển, (chuyên ngành tốt nghiệp của mình là quản trị kinh doanh)

Hj, Nếu bạn đã làm trong NH rồi thì sẽ ko còn bỡ ngỡ với môi trường làm việc nữa, Mà bây giờ chuyên viên tín dụng là chuyên viên Quản lý KH rồi ko đơn thuần chỉ là cho vay... Nên để sang tín dụng thì cái quan trọng là Kỹ năng mềm :D.B học QTKD thì có mặt lợi về tổ chức công việc rồi, chỉ có điều làm tín dụng ban đầu cũng đòi hỏi nghiệp vụ nhiều (Thực tế nó khác xa vời với những cái mình đc học) nên tốt nhất ban đầu mình có thể hỏi bạn bè, các anh chị đi trước về cách thức làm việc, đòi hỏi yếu tố gì, ngoài ra ko có gì hơn bằng sự nỗ lưc của bản thân mình.Ko có gì là không thể mà nếu như mình biết nắm bắt cơ hội và cố vượt qua K2 ban đầu :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,630
Thành viên mới nhất
lilpeejmerch
Back