Mức lương của các ngân hàng nước ngoài tại Hà Nội

Xin chào các anh chị!

Em sắp tốt nghiệp và đang tăm tia vào một số ngân hàng nước ngoài.

Em mong nhận được sự tư vấn và chia sẻ của mọi người về thi tuyển, các vị trí, mức lương cũng như môi trường làm việc của các ngân hàng như Shinhan Bank, Mitubishi, Standard Chartered ... ạ!

Em rất cảm ơn sự giúp đỡ của các anh chị !

Tùy chỗ. Bạn mình đang làm cho Stand Chart. Ví dụ sales bán lẻ nhé, không nói bán buôn (toàn tuyển bọn học nước ngoài về):

Thu nhập của sales = lương basic + phụ cấp + incentive

Lương basic:

+ Sale officer: 6tr
+ Senior sales officer: 8tr
+ Assistant RM: 10 - 12 tr
+ RM: 14 tr- 20tr

Phụ cấp: 1.5 - 2 tr

Incentive: Hoàn thành chỉ tiêu thì ít nhất = base salary

Tb sales bên đó : 10 -> +++++

Có thể out nếu một quý làm ko đạt target nên thu nhập phản ánh risk mà. Đừng so sánh với vị trí support vì sales làm lúc nào cũng khổ hơn nên income phải cao hơn

Cho mình xin cái chỉ tiêu được không bạn. Ví dụ như huy động khoảng nhiu tỷ, cho vay khoảng nhiu tỷ, nhiêu cái thẻ, mở tài khoản, ... Thanks bạn

Mình ko rõ, nc mình ko làm sales nên ko care lắm. Thấy nói là income cao thì chỉ tiêu cũng cao vượt mặt. Mình cũng có người bạn làm HSBC, lương base = 12 tr + 1.7tr phụ cấp + incentive = tb 40-50tr một tháng nhưng đã chính thức nghỉ rồi nhé :))

Cảm ơn những chia sẻ của bác minhmeo ạ
Income cao thì target cũng phải "tương xứng rồi".
Em ngu muội hỏi thêm là dân Việt mấy khi gửi ngân hàng nước ngoài bác nhỉ. Chủ yếu khách hàng toàn các công ty nước ngoài đúng không bác, thế thì chắc việc tìm khách hàng cũng khoanh vùng đấy ạ :3
à ,Vị trí giao dịch viên bên đó thế nào ạ.

Cảm ơn những chia sẻ của bác minhmeo ạ
Income cao thì target cũng phải "tương xứng rồi".
Em ngu muội hỏi thêm là dân Việt mấy khi gửi ngân hàng nước ngoài bác nhỉ. Chủ yếu khách hàng toàn các công ty nước ngoài đúng không bác, thế thì chắc việc tìm khách hàng cũng khoanh vùng đấy ạ :3
à ,Vị trí giao dịch viên bên đó thế nào ạ.

Hiện nay nhiều bank nước ngoài nhân viên sales không bị áp lực huy động, vì nó được vay từ ngân hàng mẹ với ls huy động rất rẻ bạn ạ (khoảng 2-3% thôi).

Giao dịch viên bên mình là teller, vất lắm khoảng 8h tối thì về, sáng 8h có mặt. Nhìn chung lương bổng SCB thì đủ sống, còn thưởng thì đa phần ko bằng local nhưng ở tình cảnh chung như hiện nay thì lại cao hơn :))))

Thường người ta chỉ làm teller một thời gian sau khi có database khách hàng rồi chuyển sang sales thôi

Tùy chỗ. Bạn mình đang làm cho Stand Chart. Ví dụ sales bán lẻ nhé, không nói bán buôn (toàn tuyển bọn học nước ngoài về):

Thu nhập của sales = lương basic + phụ cấp + incentive

Lương basic:

+ Sale officer: 6tr
+ Senior sales officer: 8tr
+ Assistant RM: 10 - 12 tr
+ RM: 14 tr- 20tr

Phụ cấp: 1.5 - 2 tr

Incentive: Hoàn thành chỉ tiêu thì ít nhất = base salary

Tb sales bên đó : 10 -> +++++
bây h lương hiện tại bán lẻ bên Standard như thế nào ạ ?

Bạn nào có kinh nghiệm về income của ngân hàng woori Bank không ạ. Vị trí manager ạ!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên