Một số câu hỏi "khó trả lời" khi phỏng vấn

mdky777

Kartos
Chào anh em!
Mình lập topic này nhằm tìm ra nhiều câu hỏi các nhà tuyển dụng ngân hàng "khoái hỏi" và ứng viên "khó trả lời" sao cho vừa ý nhà tuyển dụng. Các pro nào kinh nghiệm trong phỏng vấn chia sẽ thêm nhé. Mình thì kinh nghiệm nhảy việc chưa nhiều nên không biết sao. Mình thấy các bác phỏng vấn cứ khoái hỏi 02 câu:
- Lý do tại sao nghỉ việc bank cũ mà qua đây?
- Bạn muốn lương như thế nào?
Bạn nào giỏi vụ này trả lời giúp mình học hỏi thêm với. Bạn nào có câu nào hay hay cứ chia sẽ vô đây nhá.

Tại sao bạn nghỉ việc Bank cũ?
Cái này thì sẽ là lý do mà bạn đang làm Bank này lại muốn đi Bank khác thôi. Vì sang Bank khác thì chắc bạn đã tìm hiểu nhiều và biết những cái hơn về Bank kia .Trừ khi bạn bị đuổi hoặc sắp out nên mới khó trả lời

Lương lậu thì bạn cũng nên tìm hiểu trước, xem kinh nghiêm mình bao nhiêu, rồi cũng yêu cầu tầm như những nhân viên đang làm ở đấy và có kinh nghiệm làm việc như bạn. Nếu bạn yêu cầu cao hơn thì đó sẽ áp lực về doanh số hơn

Tại sao bạn nghỉ việc Bank cũ?
Cái này thì sẽ là lý do mà bạn đang làm Bank này lại muốn đi Bank khác thôi. Vì sang Bank khác thì chắc bạn đã tìm hiểu nhiều và biết những cái hơn về Bank kia .Trừ khi bạn bị đuổi hoặc sắp out nên mới khó trả lời
Biết là khi qua bank khác là đã xác định được điểm gì đó hơn bank cũ. Nhưng trả lời sao cho khéo nếu không vô tình "dìm hàng" bank cũ. Theo mình nhà tuyển dụng cũng không mấy thích việc này.

Biết là khi qua bank khác là đã xác định được điểm gì đó hơn bank cũ. Nhưng trả lời sao cho khéo nếu không vô tình "dìm hàng" bank cũ. Theo mình nhà tuyển dụng cũng không mấy thích việc này.
Nhân tiện cho mình hỏi chút là bạn có hiểu gì về Agibank ko?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,455
Thành viên mới nhất
kyzsvaass1122
Back
Bên trên