Một số ngộ nhận về nghề Sales

Làm sale khả năng thăng tiến không có: Không đúng! Làm Sale giỏi khả năng thành Sếp, Boss rất cao so với các ngành khác.
Em đồng ý với bác, sale giỏi sẽ thành quản lý giỏi, quản lý giỏi thì thành trưởng phòng, rồi có thể cao hơn nữa...Khả năng thăng tiến của nghề sale rất cao

công nhận nghề sale vất vả, áp lực nhiều khi lại bấp bênh nữa, nhưng học hỏi đượ rất nhiều ạ:)

Cái này có phải ngộ nhận không ta? hay đây là các ý kiến nhận định riêng của bạn. Ngày xưa cứ nói Sale - bán hàng là dân ta cứ nghĩ tới điều không tốt ngay. Chẳng hạn như mình môi giới bất động sản -> Cò nhà đất. Thật là tủi thân

Cái này có phải ngộ nhận không ta? hay đây là các ý kiến nhận định riêng của bạn. Ngày xưa cứ nói Sale - bán hàng là dân ta cứ nghĩ tới điều không tốt ngay. Chẳng hạn như mình môi giới bất động sản -> Cò nhà đất. Thật là tủi thân
Ngày nay là nghề tư duy nát óc đó bạn :)

Mình thấy làm sale thì phải am hiểu rõ về sản phẩm mình bán để thuyết phục khách hàng với cái tâm chứ không phải tăng bốc sản phẩm lên để bán hàng

mình thấy saler giống làm dâu trăm họ ý, hi, chênh lệch giữa được và mất trong nghề sale = thặng dư tài chính của bạn + (thâm niên) - đạo đức của bạn. Nhưng nếu may mắn và gặp thời thì khỏi cần phải bàn, :D

Mình là sales bên BĐS nay muốn mở rộng thị trường nên cần trao đổi DSKH với nhiều lĩnh vực sale khác tại tphcm. Thân
Y!: doanduycan
làm Sales giống như đa cấp sẽ bị mất người thân ... bạn bè và tiền bạc

MLM ở VN là xây dựng theo mô hình lôi kéo đa cấp, chứ ko phải Bán Hàng Đa Cấp như ở nước ngoài.

Nếu các ACE Salesman có thể học hỏi được những kỹ năng bán hàng từ các Cty Đa Cấp rồi đem nó áp dụng vào công việc hiện tại thì rất tốt. Chứ đừng có bán mấy sản phẩm TPCN hay Mỹ Phẩm mất thời gian...

Mình cũng bước đầu vào lam sale, mình thấy mở rộng mạng lưới trong thơi gian đầu này là quan trọng nhất

Mình thích làm sales đc cái thời gian thoải mái hơn làm văn phòng ngồi 1 chỗ, hay đc đi ra ngoài, đi găp người mới (khách hàng mới) mỗi ngày, mỗi tuần, mỗi tháng. Mỗi khách hàng, mỗi trường hợp giao dịch là một trường hợp mới, ngày càng đc học nhiều hơn.
Đúng như bạn @synham nói: Ngày nay là nghề tư duy nát óc đó.
Doanh số từ đâu mà ra, thì từ đó đó :)
Mình thích ở làm sales một điểm nữa là hay đc tiếp xúc với girl xinh: đồng nghiệp xinh, đối tác xinh, khách hàng xinh cũng có luôn. Nhiều khi xinh quá xá làm mình ngọng, đơ như cây cơ luôn. Tí quên mất nhiệm vụ. kaka

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,404
Thành viên mới nhất
angelwitchmerch
Back
Bên trên