Một số ngộ nhận về nghề Sales

Làm ngân hàng vào giai đoạn khó khăn này cũng là làm sales bởi KH đâu có tự tìm đến mình mà mình phải đi kiếm KH. Khó muôn phần khó. Kinh tế suy thoái, banker biết phải làm sao?

Làm sale khả năng thăng tiến không có: Không đúng! Làm Sale giỏi khả năng thành Sếp, Boss rất cao so với các ngành khác.
Bạn đọc câu chuyện ngụ ngôn "củ cà rốt và con lừa" chưa mà khẳng định nhanh vậy ?
Nói chung nghành nào cũng vậy vẫn phải cứ cố gắng, khả năng thăng tiến phụ thuộc vào năng lực và mối quan hệ của bạn

Chuẩn không cần chỉnh. Mình đang làm sale mỗi tội sale của mình là một sản phẩm rất đặc biệt. Sản phẩm của mình là dịch vụ: Giải chấp và đáo hạn ngân hàng. Một nghề mà chưa được chính thức công nhận tại Việt Nam. Nhưng nó hộ trợ cho các cá nhân và doanh nghiệp rất nhiều. Giúp họ thoát ra khỏi những khó khăn về vốn trong giải đoạn ngắn.
Cảm ơn bạn vì bài viết.
Nghề của bạn mình biết có từ khá lâu rồi.
Phí, lãi suất thì cao 3-5k/ 1tr/ ngày có thể hơn cộng thêm block từ 7- 10 ngày (tính lãi trong block không cần biết rằng mấy ngày khách trả nợ thêm ngày thì lãi càng tăng) thêm về việc công chứng treo tài sản hoặc mang cầm cố ô tô hay nhà cửa(khách hầu hết là ra khỏi nhà )
thì mình không nghĩ rằng nó là "hỗ trợ" mà là "bóp chết" một cách từ từ
Thân!

Làm sale cho công ty tài chính, bạn đã biết

kiếm 50k cho mỗi triệu đầu tư, bạn đã gặp?

Bạn đọc câu chuyện ngụ ngôn "củ cà rốt và con lừa" chưa mà khẳng định nhanh vậy ?
Nói chung nghành nào cũng vậy vẫn phải cứ cố gắng, khả năng thăng tiến phụ thuộc vào năng lực và mối quan hệ của bạn

Nghề của bạn mình biết có từ khá lâu rồi.
Phí, lãi suất thì cao 3-5k/ 1tr/ ngày có thể hơn cộng thêm block từ 7- 10 ngày (tính lãi trong block không cần biết rằng mấy ngày khách trả nợ thêm ngày thì lãi càng tăng) thêm về việc công chứng treo tài sản hoặc mang cầm cố ô tô hay nhà cửa(khách hầu hết là ra khỏi nhà )
thì mình không nghĩ rằng nó là "hỗ trợ" mà là "bóp chết" một cách từ từ
Thân!
Mình chỉ hỗ trợ khách hàng khi họ thiếu vốn để trả nợ cho ngân hàng. Khi nào bạn vay được ngân hàng khách thì trả lại cho mình. Không có làm những điều không đúng với pháp luật. Chứ không bạn để ngân hàng đưa bạn thành nợ xấu bạn bị mất uy tín và hơn nữa bạn không trả nợ được cho ngân hàng. Họ sẽ đến siết nhà bạn... và nhiều hơn nữa.

Mình chỉ hỗ trợ khách hàng khi họ thiếu vốn để trả nợ cho ngân hàng. Khi nào bạn vay được ngân hàng khách thì trả lại cho mình. Không có làm những điều không đúng với pháp luật. Chứ không bạn để ngân hàng đưa bạn thành nợ xấu bạn bị mất uy tín và hơn nữa bạn không trả nợ được cho ngân hàng. Họ sẽ đến siết nhà bạn... và nhiều hơn nữa.
Thế là cho vay tiếp và tiếp tục với 1 cái vòng luẩn quẩn' đi vay đến hạn trả'-> đáo nợ-> được vay -> lấy tiền vay trả tiền đáo nợ+ lãi đáo nợ -> còn gì mà để kinh doanh -> chuyện siết nợ hay gì nữa có chăng chỉ là sớm hay muộn
Thân!

Thế là cho vay tiếp và tiếp tục với 1 cái vòng luẩn quẩn' đi vay đến hạn trả'-> đáo nợ-> được vay -> lấy tiền vay trả tiền đáo nợ+ lãi đáo nợ -> còn gì mà để kinh doanh -> chuyện siết nợ hay gì nữa có chăng chỉ là sớm hay muộn
Thân!
Khi đi vay khách hàng phải xác định được nguồn vốn của mình để có thể thu hồi vốn hoặc là phải tính toán được là khoản tiền mình vay về phải mang lại nhiều lợi nhuận hơn lãi suất vay chứ bạn.
Nhiều doanh nghiệp họ đã đầu tư ra rồi nhưng đến khoản vay đến hạn chẳng nhẽ họ lại bán hết tài sản doanh nghiệp đi để trả lại vốn cho ngân hàng ah bạn.
Họ phải cần những người như mình để hỗ trợ họ.
Bạn ah

Hiện nay mình cũng đang làm sale bên công ty tư vấn tài chính. Nói chung nghề này mới vào vất vả thiệt.

Khi đi vay khách hàng phải xác định được nguồn vốn của mình để có thể thu hồi vốn hoặc là phải tính toán được là khoản tiền mình vay về phải mang lại nhiều lợi nhuận hơn lãi suất vay chứ bạn.
Nhiều doanh nghiệp họ đã đầu tư ra rồi nhưng đến khoản vay đến hạn chẳng nhẽ họ lại bán hết tài sản doanh nghiệp đi để trả lại vốn cho ngân hàng ah bạn.
Họ phải cần những người như mình để hỗ trợ họ.
Bạn ah
Nói chung cái gì cũng có giá của nó. Cần tiền gấp mà không có nguồn vốn tất nhiên là vay mà vay là vay nặng lãi :v

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,420
Thành viên mới nhất
ujajaujaja9
Back
Bên trên