Môi trường làm việc TCB khi Techcombank tiếp tục lọt vào top 3 nơi làm việc tốt nhất Việt Nam

Mèo to xác

Verified Banker
Ngân hàng TMCP Kỹ thương Việt Nam (Techcombank) vinh dự tiếp tục được bầu chọn vào TOP 3 Nơi Làm Việc Tốt Nhất Việt Nam trong ngành Tài chính và Ngân hàng, và lần đầu tiên được ghi nhận vào Top 2 Nơi Làm Việc Tốt Nhất trong ngành Đầu tư/Kiểm toán/Kế toán, theo Khảo sát “Sức khỏe thương hiệu nhà tuyển dụng Việt Nam năm 2015” do Anphabe và đối tác nghiên cứu thị trường Nielsen thực hiện.

Kết quả này là sự ghi nhận những nỗ lực nghiêm túc của Techcombank trong những năm qua về phát triển nguồn nhân lực, nhằm xây dựng môi trường làm việc lý tưởng và tạo cảm hứng cho cán bộ nhân viên. Đây cũng là lần thứ 3 liên tiếp Techcombank được vinh danh trong Top 100 Nơi Làm Việc Tốt Nhất Việt Nam, và lần thứ 2 liên tiếp vào Top 3 Nơi Làm Việc Tốt Nhất trong ngành Tài chính và Ngân hàng.
Anh chị em nào đã từng làm ở Bank này cho mình xin ý kiến với, mình đang may mắn nhận đc 1 lời mời từ một branch manager của TCB

Môi trường chuyên nghiệp nhưng thực sự áp lực :). Anw phải công nhận rằng dạo gần đây TCB rất chú trọng đến phát triển nguồn nhân lực.

Mình đã từng là 1 tcber. Mình muốn cười vào giữa mặt cái giải thưởng này. Vì hồi còn làm việc tại tcb, mình và các anh chị trong cq phải trực chiến để vote cho ngân hàng. Cả đợt báo vnexpress có giải ngân hàng trực tuyến yêu thích nữa, phải trực ở cq ngày thứ 7, cn để vote vote vote...
Bạn làm ở ngân hàng nào mà còn phải lăn tăn? Mình consider bạn là KO nhé.

Môi trường TCB khá hiện đại và chuyên nghiệp bạn nhé. Hệ thống máy móc, ngân hàng lõi, các chương trình đào tạo,... được đầu tư mạnh :D Các công việc, quy trình đều có đầu mối support khá chuyên nghiệp. Đặc biệt là chương trình đào tạo thường xuyên, giúp trình độ nghiệp vụ và kĩ năng phát triển tốt. Nhưng áp lực công việc thì nhất nhì trong hệ thống nhé :)) , nếu mong muốn phát triển các kĩ năng, trình độ của bản thân thì nên chọn Techcombank, còn nếu quan tâm nhiều đến lương thưởng, chính sách đãi ngộ thì ở TCB không thoải mái cho lắm ;)

Nói về áp lực thì chổ nào mà hok áp lực nhưng ở TCB thì nhỉnh hơn chút xíu. TCB ko có thưởng vào các dịp lễ nhưng lương incentive khá cao. Làm tín dụng TCB nếu chịu phấn đấu thì cơ hội rất nhiều

Mình thấy chị gái mình làm Tech lương thưởng đều okie mà
Hiaz chi ban nay chac lam sep o techcom roi, che do chan pheo, le tet 30/4 , 1/5 chang co thuong gi , da the che do con bat nhan vien lam gio trua tu 12h-13h ( ko nghi trua doi voi giao dich vien), ngan ngam cai che do o tech.chi tiu du thu, roi con fai ban bao hiem, khong dat chi tiu thi ngay nao cung bi sep hoi ngay sau dit, chan..nan..met moi voi nganh ngan hang

Môi trường TCB khá hiện đại và chuyên nghiệp bạn nhé. Hệ thống máy móc, ngân hàng lõi, các chương trình đào tạo,... được đầu tư mạnh :D Các công việc, quy trình đều có đầu mối support khá chuyên nghiệp. Đặc biệt là chương trình đào tạo thường xuyên, giúp trình độ nghiệp vụ và kĩ năng phát triển tốt. Nhưng áp lực công việc thì nhất nhì trong hệ thống nhé :)) , nếu mong muốn phát triển các kĩ năng, trình độ của bản thân thì nên chọn Techcombank, còn nếu quan tâm nhiều đến lương thưởng, chính sách đãi ngộ thì ở TCB không thoải mái cho lắm ;)
teck dạo này KIPS tính kiểu khác nên áp lực; như cối xay thịt

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,384
Thành viên mới nhất
debet9xyz
Back