Mẹ chồng cấm cửa con dâu làm ngân hàng

thutrangftu

Super Moderator
Super Mod
21863
Tình hình em tâm sự chuyện này với anh chị :<

Em năm nay 23 tuổi, bọn em yêu nhau được gần 1 năm và cũng định năm sau cưới, 2 gia đình cũng đã qua lại với nhau rồi. Vì là năm nay không được tuổi nên chúng em mới tiến đến kết hôn năm sau.

Em thì học ngân hàng ra, nên sau 1 năm đi làm tích lũy kinh nghiệm cũng đang bon chen vào làm chính thức. Em thì thật sự rất thích cái ngành này.

Em chẳng xinh xắn gì cho lắm, anh người yêu cũng thế cơ mà ngoài vẻ bề ngoài không đẹp ra thì cơ bản mọi thứ rất tốt. Không rượu chè, cờ bạc, chăm chỉ làm ăn nên là không thành cũng tiếc lắm

Nhà người yêu em có một xưởng làm gốm sứ (em ở Bát Tràng), đợt nọ sinh nhật bố chồng tương lai, em đến và tâm sự với giặc bên ngô là chị muốn xin vào ngân hàng làm. Thế quái nào, giặc bên ngô lại bảo với mẹ giặc bên ngô nên hôm nọ bà gọi em đến và bảo thẳng em là "không thích cô con dâu làm ngân hàng" Bà lập luận "ở nhà, cùng chồng làm kinh tế có phải sướng không, sau có con thì đỡ phải ràng buộc, đi làm ngân hàng làm gì cũng chỉ là làm thuê. Đi từ 7h30 sáng đén 8h mới mò về, chồng con vứt cho ai chăm. Lương thì thấp, cũng có cao gì mà ham"

Chán quá anh chị ạ, thất sự là em cũng thích làm ngân hàng vì em học 4 năm ra, nhìn họ chuyên nghiệp lịch sự em thích lắm. Mà lời mẹ chồng thì không thể bỏ qua được, sau vụ nói chuyện với mẹ chồng tương lai, bà gọi điện cho mẹ em (2 nhà cách nhau 1km). Mẹ em nghe cũng thấy hợp lý nên lại hùa theo
Phân tích đủ kiểu, em nghe cũng dức hết cả đầu

Anh chị cho em xin cao kiến.

Theo lời bạn Nhung1608

Chỉnh sửa lần cuối:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407