Lỡ hẹn với Agribank

huongtld

Thành viên mới
Dù biết là khi đưa ra lựa chọn thì không nên hối tiếc và hãy cố gắng hết sức với lựa chọn của mình. Nhưng việc bỏ qua cơ hội làm việc tại Ngân hàng Agribank với mình vẫn khiến mình có chút buồn. Mình được gọi bổ sung khi mình đang làm việc tại một công ty tư nhân bên ngoài. Công việc ở đây đúng với những gì mình từng học và có kinh nghiệm. Đợt Agribank tuyển, mình đi thi cũng không kỳ vọng nhiều. Nhưng vẫn cố ôn thi nghiêm túc. Khi thông báo đợt đầu, biết tin trượt vì thế cũng không cảm thấy buồn. Ngày đẹp trời sau gần 2 tháng biết kết quả, chi nhánh mình thi lại gọi đến để làm việc. Nhưng lúc này công việc mình đã ổn, khó khăn lắm mình mới tìm được môi trường làm việc phù hợp với mình. Vẫn thấy có chút tiếc nuối với Agri, với công sức bỏ ra để ôn thi. Tự động viên là giờ sẽ cố gắng với công việc đã chọn.

Mình mong đc vào Agri mà hok đc. Ở tỉnh mình có 4 chỉ tiêu lấy 3 và 1 suất cocc hok cần thi nên đủ. Khi nào có tuyển mình vẫn sẽ thi còn cv hiện tại của bạn chắc thu nhập okie đúng vs gì bạn mong muốn nên cái nghề là cÁi nghiệp cố lên.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki
Back
Bên trên