Lập hội những người khát khao làm việc ở Ngân hàng nước ngoài

phuc2511

Verified Banker
Chào các anh/chị và các bạn, mình là sinh viên năm cuối đại học Ngân hàng tp.HCM. Ngay từ năm nhất mình đã có ước mơ sau này được làm ở Ngân hàng nước ngoài, có lẽ vì những gì liên quan "nước ngoài, hay quốc tế" nghe cũng oách oách ^^, và thêm nữa là môi trường làm việc nước ngoài chuyên nghiệp hơn hẳn, cơ hội phát triển cho những người trẻ tuổi cũng nhiều.
Nay muốn lập hội những bạn có cùng ước mơ để cùng nhau chia sẻ, phấn đấu. Cũng rất mong được sự ủng hộ của các anh/chị đang làm việc cho các ngân hàng nước ngoài, những người đã có kinh nghiệm phỏng vấn tại đây.
Phương châm của em là Cùng sẻ chia, cùng phát triển ạ!

:(( Ko có comment nào hết sao? Mọi ng có thể cho mình ý kiến về ý tưởng này ko? Thực sự rất muốn tìm được những người bạn cùng chung sở thích

Mình muốn làm cho công ty nước ngoài thôi chứ ngân hàng mình không mê lắm dù cho vẫn vào ub thường xuyên, nhưng mà tiếng anh mình quá tệ nên chỉ là mơ thôi =))

Tinh thần chung là thế nào ấy nhỉ? Bác có thông tin chi hữu ích không? năm cuối rồi nè, cũng máu mấy anh nước ngoài lắm.

Đã từng mơ ước, khát khao dc lv NH nc ngoài, từng học khoa C BUH, nhưng giờ làm NH trg nc, vẫn tốt đấy thôi, vẫn nhiều thứ cần học hỏi, KN cần rút thì nhiều vô kể, chỉ cần mình thật sự muốn upgrade bản thân. Vì thế, giờ điều đó chẳng là quan trọng nữa. Tlieu bằng av, xử lý Nv liên quan đến NN vẫn tốt, dc cái nhiều cơ hội đi học để nâng cao NV. Khát khao, mơ ước là điều tốt,là động lực để vươn lên nhưng nếu "hoàn cảnh đẩy đưa", ko đạt đc thì ta vẫn có đc nhiều thứ khác

Đã từng mơ ước, khát khao dc lv NH nc ngoài, từng học khoa C BUH, nhưng giờ làm NH trg nc, vẫn tốt đấy thôi, vẫn nhiều thứ cần học hỏi, KN cần rút thì nhiều vô kể, chỉ cần mình thật sự muốn upgrade bản thân. Vì thế, giờ điều đó chẳng là quan trọng nữa. Tlieu bằng av, xử lý Nv liên quan đến NN vẫn tốt, dc cái nhiều cơ hội đi học để nâng cao NV. Khát khao, mơ ước là điều tốt,là động lực để vươn lên nhưng nếu "hoàn cảnh đẩy đưa", ko đạt đc thì ta vẫn có đc nhiều thứ khác
Chuẩn không cần chỉnh.
Chào đồng môn khoa C, tớ K23.

^^, em khoa C BUH K26 lun nè. E thích ngân hàng nước ngoài bởi môi trường chuyên nghiệp, và họ quan tâm đến training cho nhân viên hơn. hj. Vì còn trẻ nên e rất muốn kiếm được chỗ làm mà ở đó mình học được nhiều, nhận được nhiều giá trị, cũng không nhất thiết phải là "nước ngoài" ^^.Các anh chị khoa C đi trước chia sẻ kinh nghiệm cho tụi em với.

hi bạn, mình cũng ngại anh văn ik. Thực ra các kĩ năng khác cũng tạm, nhưng còn nhát nói quá. Lập hội nì mong tìm được các bạn cùng mục tiêu, *bởi để được tuyển phải thật sự xuất sắc* và *ta thì còn nhiều thứ chưa hoàn thiện*, để cùng nhau cải thiện tiến gần tới mục tiêu hơn. hehe.
Tớ là sv năm cuối BUH

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,413
Thành viên mới nhất
kyzsvncuao1333
Back