Làm gì khi nghỉ Tết Âm lịch 9 ngày

hoabeo0112

Verified Banker
Chẳng biết các Bank khác thế nào chứ mình mà được nghỉ 9 ngày thì chỉ có mà ở nhà, buồn thối ruột thối gan luôn. Mình thích không khí tết được đi chơi thật nhiều quá.
Các Bank nhà mình ai biết làm gì khi ở nhà Tết Âm lịch cho đỡ buồn Share cho mình với.
Mình còn đang tìm hiểu xem làm bánh mứt kẹo chuẩn bị tết cho Sạch và Tiết kiệm đây nè.
Có lẽ phải mua dần thôi không đến gần tết chắc mua đắt lắm.
Hôm qua đi siêu thị họ khuân hàng ghê quá.
Các Bank nhà ta đi làm tối mịt mới về thời gian đâu mà đi mua sắm cơ chứ.

Đúng rồi nên mua trước đi bạn ạ...đỡ tranh dành mệt lắm! Tiêu chí là ngon, lạ và tiết kiệm...:) (thời buổi khó khăn mà)
Mình thích nghỉ Tết sớm hơn chút, năm nay nghỉ sát quá! Nghỉ tầm 27 Tết thì đẹp, không thích sau Tết lắm, hết mùng 2 là chán rồi...chỉ có xem tivi thôi! Thích cái không khí vội vàng, nhộn nhịp trước Tết AL...

Phượt đi, xách balo quần áo + xe máy đi lông bông cho sướng người chứ ở nhà làm gì :D

Bên mình chưa có kế hoạch cụ thể cho Tết nên ko biết là được nghỉ bao nhiêu ngày.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Đùa chứ cho mìn2h 6 27 nghỉ ùi mùng 3 4 bắt nhau đi làm cũng được, nghỉ sát dư lày thì lấy hơi sức đâu mà làm bánh vs chả mứt chứ :((. Năm nay không bít có gói nổi bánh chưng cho mẹ không ấy chứ.haizza
p/s: chị hoabeo mà thjx làm mứt gừng thì buzz em chỉ cách làm nhá, mất 1 buổi sáng thui :D

Tết phải đi trực cơ quan hết 3-4 ngày rồi. từ 7h sáng đến 7h tối.hic

Ôi sao ai bảo có vụ trực tết chứ! Đừng dọa nhau chứ! Mình mất tết Dương lịch về vụ trực rồi đó. Vớ vẩn quá. Oánh cho bây giờ!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,420
Thành viên mới nhất
ujajaujaja9
Back
Bên trên