Lãi suất tiền gửi thanh toán

Anh chị ơi cho em hỏi với, em đang thực tập tại ngân hàng, đề tài huy động vốn, trong đó thầy kêu so sành sản phẩm huy động và phân tích lãi suất huy động với các ngân hàng khác, phần lãi suất thì có 3 mục: tiền giử tiết kiệm, tiền gửi thanh toán, các chứng từ có giá khác. nhưng em tìm lãi suất tiền gửi thanh toán, và các loại chứng từ hoài không có, ( tìm trên google rồi), bên ngân hàng em là SCB, mới hợp nhất ko có số liệu cho em làm, mà em chế thì người ta nói sai, giờ em ko biết lấy số đâu ra cũng ko biết chế sao luôn. Anh chị nào biết thì chỉ em với, em của số liệu tiền gửi thanh toán của 3 NHTM, trong 3 năm 20010, 2011,2012. Mong anh chị giúp đỡ, em chân thành cảm ơn.

Có anh cị nào biết lãi suất tiền gửi thanh toán năm 2010 và 2011 của NHTM là bao nhiêu không?

Theo mình nhớ thì trần ls với VND là 2% còn với USD hay EUR thì rất nhỏ , với USD khoảng 0.1 hoặc 0.2 %, với EUR khoảng 0.01 % . Tuy nhiên Ls Tiền gửi thanh toán sẽ khác nhau tùy vào từng ngân hàng,
Các chứng chỉ có giá hiện nay rất ít các ngân hàng thực hiện.
Mình không giúp bạn được về số liệu nhưng về số liệu huy động vốn thì có số dư (cuối năm & các tháng), số dư trung bình năm, doanh số, tỷ trọng theo kỳ hạn, loại tiền và cả các lãi suất huy động trung bình, lãi suất FTP là các chỉ số rất quan trọng đối với ngân hàng mình
Về số liệu huy động vốn bạn có thể hỏi bộ phận Nguồn vốn (Ql rr thị trường, cân đối vốn...)của ngân hàng bạn đang thực tập

Chào bạn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Theo mình, lãi suất thì mỗi ngân hàng sẽ quy định mức lãi suất khác nhau, nên rất khó có thể xác định cụ thể lãi suất của NHTM nói chung, ví dụ như, của Agribank là 2%/năm, của ABBank là 1.5%...

Ở đâu lãi suất 2%/năm vậy? Tiền usd cũng không có giá rẻ như vậy

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back