Lựa chọn CV

trantheluc0990

Verified Banker
Em chào các anh chị.
Hiện tại em đang làm việc tại PGBANK chi nhánh ở tỉnh thôi. em vừa kết thúc đợt thử việc 02 tháng, vẫn chưa ký hợp đồng chính thức.
Vừa nãy phòng nhân sự của MB có gọi thông báo em đã trúng tuyển CVQHKH DOanh nghiệp của MB Mỹ Đình.
Em ko biêt cv ở đây như thế nào, và MB Mỹ đình ntn.
anh chị có thể tư vấn cho em được không ak?

Theo như mọi người đánh giá thì MB thuộc nhóm các Ngân hàng mà mọi người mơ ước khi ra trường. Chắc sẽ có nhiều người chọn MB.
Trừ khi bạn thích làm ở tỉnh cho gần nhà.

MB là ngon rồi, lại đc làm trên HN. Sao phải nghĩ nữa:))
P/s: MB Mỹ Đình thì hỏi bạn có nick binhminhcodon là rõ nhất nhé;)

Mình cũng mong muốn được làm ở MB lắm, tại mình đang làm bên PG chi nhánh tỉnh. ở đây thì tất nhiên thoải mái hơn trên Hn nhưng cũng hơi chán thật, trưởng phòng dễ tính, cho làm cả KHCN và DN, ở quê thì có mối quan hệ còn cho vay được.
Mỗi tội lương thấp, chế đội đãi ngộ chán, và mình có người yêu ở HN nên cứ phải đi đi về về suốt, và quan trọng là chả biết có phát triển đc ko,
Đấy là suy nghĩ thiển cận của bản thân, anh chị cứ góp ý cho em
Nhận ngay thôi, là mình thì chả phải nghĩ ;))

Mình cũng mong muốn được làm ở MB lắm, tại mình đang làm bên PG chi nhánh tỉnh. ở đây thì tất nhiên thoải mái hơn trên Hn nhưng cũng hơi chán thật, trưởng phòng dễ tính, cho làm cả KHCN và DN, ở quê thì có mối quan hệ còn cho vay được.
Mỗi tội lương thấp, chế đội đãi ngộ chán, và mình có người yêu ở HN nên cứ phải đi đi về về suốt, và quan trọng là chả biết có phát triển đc ko,
Đấy là suy nghĩ thiển cận của bản thân, anh chị cứ góp ý cho em

Thuyền to thì gió lớn, được cái này thì mất cái kia. Làm việc ở tỉnh nhiều khi nhàn nhã và ít bị áp lực hơn, tuổi thọ cao hơn :))

Nhưng nếu muốn tương lai xán lạn hay gì gì đấy thì mình nghĩ bạn nên làm việc ở MB, dù gì thì làm ở chỗ có nhiều việc để làm thì mình cũng tích lũy được nhiều kinh nghiệm hơn (Cái vụ nợ xấu cỡ nào thì hỏi nhân viên làm ở đó mới chắc được).

Chủ yếu cần tìm hiểu thật rõ chỉ tiêu cho vị trí CVQHKH là như thế nào? Đã có tiền lệ như vụ án SeABank gần đây hay ko [-O< Thời buổi loạn lạc, thập diện mai phục, sai con toán là bán con trâu 3:-O

Nhiều người thích MB, nghe nói môi trường làm việc bên đó là mơ ước của nhiều anh-chị-em Banker đấy:p

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,235
Thành viên mới nhất
baychinkingtoe
Back
Bên trên