Kinh tế khó khăn chán quá các bác ơi

wonbin2688

Verified Banker
Giờ có 1 việc cần nhớ các bác tư vấn
Hiện tại em đang làm tín dụng doanh nghiệp tại 1 ngân hàng tmcp lớn tại HN, thực sự là khó khăn trong việc tìm khách hàng, sếp lại là người ko thoáng trong việc duyệt hồ sơ nữa, nên phải nói là cực kỳ khó khăn. Lương thì bèo bọt lắm ạ, cơ hội thì chẳng có nhiều, vì là phòng giao dịch mà, hồ sơ ko có nhiều để học hỏi. áp lực chỉ tiêu thì lớn, Trước sau gì cũng phải ra đi thôi .Vì vậy đang muốn chuyển chỗ khác ạ. Nhưng nghe các bác trên diễn đàn nói tình hình kinh tế khó khăn chung, đi đâu cũng thế cả thôi :-s Làm em lo lắng thêm.
Mong các bác chia sẻ ý kiến cho em với. Thực sự đang rất bế tắc

Chấp nhận tình trạng này thôi, nếu bác đủ mạnh thì bỏ ngân hàng ra làm kinh doanh thì hay hơn, việc chuyển đi bao giờ, đến đâu cũng như vậy...

Muốn bó đi nơi khác, thì chịu khó hóng hớt tìm hiểu về nơi khác xem sao? Còn không đâm đầu vào nhà nước mà làm? Còn không nữa thì ra buôn bán kinh doanh? Còn không nữa về quê làm nông? Còn nữa thì đi xuất khẩu lao động?,,,,,

Bình tĩnh và tìm hiểu nhe! Chúc thành công!

Nói thật chứ giờ NH nào cũng vậy thôi à, nợ xấu cao nên Sếp khó duyệt, kinh tế khó khăn KH cũng chưa dám vay. Tình trạng chung bạn à. Giờ chuyển thì chuyển qua mấy bộ phận back office ấy, không thì gồng mình chịu thôi ^^. Thời buổi này có việc làm là còn may, nhiều SV ra trường muốn làm cũng ko có ai nhận kìa ^^.

tui cũng thấy vậy bạn ơi. Mình làm bên NH cũng lớn ,mà làm ở PGD cạnh tranh quá. Giờ các NH giống như mấy bà bán hàng ở chợ ấy, cạnh tranh nhau từng ly.

Cám ơn các ý kiến chia sẻ của các bác. Vào nhà nước thì e ko có khả năng rồi ạ. Giờ chỉ nghĩ đến việc làm back hoặc làm công ty ngoài thôi ;(

chán và ngán ngân hàng, nhưng vẫn cố gắng bám trụ đến khi tìm được công việc nào tốt hơn (chỉ là hy vọng :D). Dù sao bây giờ đang rất nhiều người thất nghiệp nhưng mình đang được đi làm cũng phải coi là một may mắn rất lớn. Cứ cố gắng đến khi nào không thể cố gắng được nữa thì thôi bạn à. Bạn đang làm tại 1 NHTM CP lớn mà cũng còn kêu, bank nhỏ càng khó làm trong thời điểm hiện tại. Nhảy chỗ khác bây giờ chắc gì đã tốt hơn.

Cảnh ngộ chung mà bạn. Mình tối ngủ mà cũng mơ đến áp lực chỉ tiêu :(. Cố được ngày nào hay ngày đó

Cố lên thôi, chứ ối người mong vào ko đc ấy chứ, mình ra đi thì ko chắc xin đc việc khác đâu, bank nào cũng vậy thôi. Ko thì đi buôn thoai.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki
Back
Bên trên