Review Kinh nghiệm thi tuyển vị trí cán bộ Tin học

Mình vừa thi hôm 6/8/2017, vì thi xong giấy nháp cũng thu lại nên không thể ghi lại các câu hỏi cho mấy bạn tham khảo. Nhưng nhìn chung thì đề có 50 câu thi 45 phút.
Trong đó có khoảng 2 câu về mô hình TCP/IP, OSI, 1 câu đổi số nhị phân, một số câu so sánh Windows 7 với WinXP, đặc điểm Windows 7 (định dạng cấu hình tập tin, format ổ đĩa cài đặt....). Cơ chế tấn công của virus trojan, backdoor, keylog.
Một số câu về đĩa mềm (tính số cluster) giờ còn ai xài nữa đâu ->ko nhớ nổi. Đĩa cứng, đĩa CD lưu data dạng từ?
Khoảng 6 câu về dịch vụ Service Level manager (chưa nghe bao giờ luôn :'( ), Help Desk, stakeholder, customer bằng tiếng Anh, đọc mà lùng bùng.
Viết tắt của vài từ ISP, LAN, WAN (cái này thì dễ rồi).
Phần thi tiếng Anh cũng 50 câu 45 phút.
Từ vựng mới nhiều (đối với mình), nhiều câu đọc không hiểu mà chủ yếu là điền từ có nghĩa thích hợp vào câu -> hên xui thôi. Chọn trắc nghiệm thôi, không có writing đâu, yên tâm nhé.
Thế thôi, chỉ nhớ đc nhiêu đó, hi vọng giúp cho một số bạn chuẩn bị, có ý định thi nhé.

Mình thi chi nhánh Bình Thuận, thi xong có kết quả luôn đấy, 60% mà không biết có đc xét gọi đi phỏng vấn không? Vì cũng nhiều người thi vô 1 vị trí.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên