Kinh nghiệm trình hồ sơ cho vay qua CPC

vhlong1088

Verified Banker
Chào các ACE, hiện tại bên em đang tập trung phê duyệt tín dụng một nơi(CPC), ra tết giờ em mới làm đươc có 4 món thành công, tình hình là nếu hô so DN đầy đủ thì dễ trình, còn hồ sơ cá nhân thì cũng là tương đối khó, ace nào cùng cảnh ngộ chia sẻ cách làm cho với?

Vấn đề là bạn phải bảo vệ được quan điểm của mình, vì CPC không tiếp xúc với khách hàng nên không thể nắm bắt hết được tình hình hoạt động của khách hàng, thế mới cần ông QHKH chứ

Chào các ACE, hiện tại bên em đang tập trung phê duyệt tín dụng một nơi(CPC), ra tết giờ em mới làm đươc có 4 món thành công, tình hình là nếu hô so DN đầy đủ thì dễ trình, còn hồ sơ cá nhân thì cũng là tương đối khó, ace nào cùng cảnh ngộ chia sẻ cách làm cho với?

Bạn làm NH nào thế? Bên mình thì triển khai phê duyệt tập trung từ 2010, ban đầu hso đưa lên phê duyệt rất nhẹ nhàng, điều kiện dễ chịu, nhg dần về sau (sang năm 2011, 2012) tình hình trở lên khó khăn, các bác trên ý cũng sợ trak nhiệm, nên tỷ lệ out cao lắm. Kể cả dưới CN lên bảo vệ hso cũng chả ăn thua

Chào Bạn! Vấn đề trình tập trung rất phổ biến hiện nay khi tình kinh kinh tế khó khăn, nợ xấu tăng cao. Hiện tại bên mình cũng đang trình hồ sơ như vậy. Nhưng khi trình hồ sơ phải nắm rõ mọi vấn đề về khách hàng, đầu vào đầu ra, chứng từ chứng minh, hợp đồng mua bán....vfa nhất là phải bảo vệ quan điểm của mình trước những yêu cầu mang tính bảo thủ của nơi trình. Bạn bảo vệ nhất quán và tự tin thì phía người phê duyệt cũng tin tưởng được phần nào đấy nhé!

Chúc bạn thành công!

Mình làm ở VPBank Hà Tĩnh, Ngân hàng mình thành lập ở đấy hơn 5 năm rồi, các KH đang quen với kiểu truyền thống, giờ sang phe duyet CPC, ho so yeu cau rõ ràng, đầy đủ, thời gian để hoàn thiên đến khi trình cũng khá lâu nên KH tốt trước đây toàn sang ngân hàng khác hết, đó cũng là một thực trạng trong quá trình chuyển đổi.
- Về phê duyệt hồ sơ trao đổi với chuyen viên phê duyệt CPC thì k vấn đề gì, chỉ có khó là nơi tìm kiếm KH, tư vấn làm sao họ đồng ý với những khâu chuẩn bị hồ sơ, quy trình cũng như thời gian phê duyệt.
- CPC bây giờ nó cũng hạn chế nhiều rủi ro, giúp mình đưa ra những hướng kiểm soát trong và sau giải ngân, những cái mà trước đây thường bị bỏ qua

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back
Bên trên