Kinh nghiệm tích lũy tài chính để mua nhà?

tOpX

Verified Banker
Mình bây h có tiền tiêu hàng tháng là may mắn lắm rồi> Mua nhà thì xin bố mẹ 2 bên vs vay mượn thôi :D

dpftu

Thành viên tích cực
:(( Đọc tới topic này mà cứ thấy mệt mỏi. Em mới ra trường, đang đi làm ở 1 công ty cũng lớn. Thu nhập 1 tháng trung bình 9-10 củ, nhưng mà cũng chẳng thấm vào đâu ở cái đất Hà NỘi, biết bao giờ mới có căn nhà nhỏ nhỏ để ở. Cứ đi ở trọ mãi, buồn ghê :((((((((((((((((. Nếu dựa vào đồng lương thì e thấy khó quá các bác ạ :((

lucas13

Thành viên tích cực
đệt, bác làm 9 10 củ mà mới ra trường là ghê gớm lắm rồi :v
cố lên 3 -4 năm nữa lên 50 60 củ/tháng thì tha hồ mà mua nhà hehe lúc đótậu cả xe hơi nữa ấy chứ
:(( Đọc tới topic này mà cứ thấy mệt mỏi. Em mới ra trường, đang đi làm ở 1 công ty cũng lớn. Thu nhập 1 tháng trung bình 9-10 củ, nhưng mà cũng chẳng thấm vào đâu ở cái đất Hà NỘi, biết bao giờ mới có căn nhà nhỏ nhỏ để ở. Cứ đi ở trọ mãi, buồn ghê :((((((((((((((((. Nếu dựa vào đồng lương thì e thấy khó quá các bác ạ :((

Lesi0708

Nhân viên bị sa thải
gì cơ :v 50 60 củ / tháng ah
ước mơ của mình sau khi đã ra trường 2 năm =))

lucas13

Thành viên tích cực
lẹ thôi :)) 50 -60 củ thì tha hồ mà tích lũy mua nhà nhé,
mà mục tiêu bác 50 60 củ/ tháng sau 2 năm nữa thì em nghĩ bây giờ bác vay tiền ngân hàng mua nhà luôn là được rồi bác ạ

Lesi0708

Nhân viên bị sa thải
hehe, định mua nhà trước khi cưới vợ mà, đang tính cả rồi bác ợ, tình vay gói mua căn hộ của ocb

lucas13

Thành viên tích cực
mua nhà nhớ mời em ăn tân gia hehe :">
công e tư vấn mua nhà cho bác mấy năm nay ^^ rồi sau này có làm 50 60 củ thì cho em vay với, em góp thêm vào vay nhân hàng thì hỗ trợ thêm cho em mua nhà nhé :D

Lesi0708

Nhân viên bị sa thải
ok luôn sẽ mời bác tới ăn tân gia
còn vụ hỗ trợ bác thì thôi em không dám hứa trước đâu ạ :">
vì em còn trả nợ khoản vay mua nhà nữa

dpftu

Thành viên tích cực
đệt, bác làm 9 10 củ mà mới ra trường là ghê gớm lắm rồi :v
cố lên 3 -4 năm nữa lên 50 60 củ/tháng thì tha hồ mà mua nhà hehe lúc đótậu cả xe hơi nữa ấy chứ

Lương cơ bản của e là 8,3. Trừ bảo hiểm là còn 7,6. Tiền làm thêm của em 1,4 ( có thể hơn), như vậy là tháng e cứ tằng tằng 9 củ, nhưng em nói thật, có bao nhiêu, tiêu (gần hết) bấy nhiêu, chẳng ngót đc đồng nào. Đi làm được 4 tháng rồi, đã có gì đâu

Featured resources

Featured resources