Kinh nghiệm thi vào SSI ( Công ty chứng khoán Sài gòn )

VND, SSI, HSC là những CTCK tầm cỡ nhất. Khoảng 2 vòng thi bạn ạ. Thi viết và phỏng vấn như bank. Tiếng Việt thôi. Thường thì tỉ lệ chọi không nhiều như bank.

cảm ơn bạn. thi viết trước khi pv à bạn? có khó lắm không? mình là dân tc- Nh và chưa có tí kinh nghiệm nào mà tự nhiên thi bên này mình k biết có xoáy sâu vào kiến thức chuyên nghành k nhỉ?

Mình học chứng khoán nhưng hiện tại ko làm chứng khoán. Mình có bạn bè làm ở SSI và VNDirect. Hình thức ứng tuyển cũng tương tự như các NH thôi. Hoặc đơn giản hơn nhiều. Ngoài những đợt tuyển tập trung (thi viết rồi phỏng vấn) thì có thể khi bạn mang hồ sơ đến nộp sẽ được sếp phỏng vấn luôn, thậm chí cho đi thử việc nếu sếp cảm thấy bạn ok. Dĩ nhiên khi vào rồi thì bạn phải đạt được chỉ tiêu nếu muốn trụ lại.
cảm ơn bạn. thi viết trước khi pv à bạn? có khó lắm không? mình là dân tc- Nh và chưa có tí kinh nghiệm nào mà tự nhiên thi bên này mình k biết có xoáy sâu vào kiến thức chuyên nghành k nhỉ?

Cũng ko quá lo đâu. Nhưng tốt hơn thì bạn nên chuẩn bị một số kiến thức cơ bản nhất về chứng khoán. Tớ nghĩ chủ yếu sếp sẽ hỏi bạn làm thế nào để mang khách hàng về thôi. Nếu bạn có nguồn data khách hàng thì đó là một sự thuyết phục lớn :) Tự tin vào nhé!

các bạn ơi, vị trí nào ở CTCK cũng tìm khách hàng ah? vị trí phân tích chứng khoán là mình làm gì, có tìm khách hàng không? mình k học chuyên ngành này nên k biết nhiều, mong các bạn chỉ giúp

Mình học chứng khoán nhưng hiện tại ko làm chứng khoán. Mình có bạn bè làm ở SSI và VNDirect. Hình thức ứng tuyển cũng tương tự như các NH thôi. Hoặc đơn giản hơn nhiều. Ngoài những đợt tuyển tập trung (thi viết rồi phỏng vấn) thì có thể khi bạn mang hồ sơ đến nộp sẽ được sếp phỏng vấn luôn, thậm chí cho đi thử việc nếu sếp cảm thấy bạn ok. Dĩ nhiên khi vào rồi thì bạn phải đạt được chỉ tiêu nếu muốn trụ lại.
Bạn biết phần thi viết ở SSI gồm những gì không?

mình đang làm công ty chứng khoán đây! SSI cũng tuỳ chi nhánh thôi bạn, có thể họ tuyển tập trung hoặc bạn connect với sếp thì họ phỏng vấn bạn thôi rồi vào làm à! nói chung điều kiện tuyển không khó như ngân hàng đâu nhưng nó khắc nghiệt hơn ngân hàng nhiều lắm :D bạn thi SSI chi nhánh nào nhỉ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,232
Thành viên mới nhất
xo88s
Back
Bên trên