Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
u, mình qua vòng thi viết, rớt vòng pv, hihi. đợt này có hết suất rùi, tớ cũng ko hỏi là vị trí GDV hay các vị trí khác nữa, tuyển thì ít, con cháu thì cũng nhiều. bạn PV chưa

Tớ phỏng vấn rồi. Cũng đang chờ bạn ạ :( Ko biết có hy vọng gì ko nữa. Hix...

Tại vì QHKH DN bạn không những có chỉ tiêu cho vay và huy động, mà bạn còn có chỉ tiêu về bán chéo sản phẩm của bên khách hàng cá nhân nữa bạn ạ :D

chắc anh ấy muốn tuyển bạn vào vị trí bán hàng đấy. Bạn tuyển vào vị trí gì vây?

Mình ứng tuyển vào QHKH DN. Cho mình hỏi chút là vị trí bán hàng có khác nhiều so với QHKH DN không bạn?

Mình chưa rõ về bank lắm!

---------- Post added 28-05-2012 at 01:34 AM ----------

Tại vì QHKH DN bạn không những có chỉ tiêu cho vay và huy động, mà bạn còn có chỉ tiêu về bán chéo sản phẩm của bên khách hàng cá nhân nữa bạn ạ :D

Ông PV hỏi mình: Giờ Cty giao cho em 200 cái điện thoại, em sẽ phân phối ra thị trường ntn?

"Mình ứng tuyển vào QHKH DN. Cho mình hỏi chút là vị trí bán hàng có khác nhiều so với QHKH DN không bạn?

Mình chưa rõ về bank lắm!"

Một trong những công việc chính của NV QHKH là bán hàng bạn ạ. Nên anh ấy hỏi như vậy là đúng rồi. Tớ thấy câu hỏi đó là đương nhiên mà. Tính chất công việc cũng như các yêu cầu bạn phải biết trước khi đi phỏng vấn rồi vì thứ nhất, có hiểu được công việc thì bạn mới biết mình có hợp với nó không, thứ hai các câu hỏi của người phỏng vấn mục đích là tìm được người thỏa mãn các yêu cầu này thôi.

"Mình ứng tuyển vào QHKH DN. Cho mình hỏi chút là vị trí bán hàng có khác nhiều so với QHKH DN không bạn?

Mình chưa rõ về bank lắm!"

Một trong những công việc chính của NV QHKH là bán hàng bạn ạ. Nên anh ấy hỏi như vậy là đúng rồi. Tớ thấy câu hỏi đó là đương nhiên mà. Tính chất công việc cũng như các yêu cầu bạn phải biết trước khi đi phỏng vấn rồi vì thứ nhất, có hiểu được công việc thì bạn mới biết mình có hợp với nó không, thứ hai các câu hỏi của người phỏng vấn mục đích là tìm được người thỏa mãn các yêu cầu này thôi.

Tks ban nhieu! Ve nha ngoi nghi mai tai sao di pv nguoi ta lai hoi cau so truong cua minh. Hihi

thường nộp hồ sơ thì bao giờ các bạn sẽ được gọi đi test hả bạn. Họ sẽ gửi tin nhắn cho bạn đi test hay sẽ gọi điện cho bạn. Mình mới nộp vị trí chuyên viên tư vấn hôm 20/5

anh mình hôm trước có việc lên phòng Nhân sự... thấy bảo có 2 em GDV là người QUảng Ninh mờ
u, mình qua vòng thi viết, rớt vòng pv, hihi. đợt này có hết suất rùi, tớ cũng ko hỏi là vị trí GDV hay các vị trí khác nữa, tuyển thì ít, con cháu thì cũng nhiều. bạn PV chưa

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên