Kinh nghiệm Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng Á Châu - ACB

Hi cả nhà,
Mong mọi người chia sẻ kinh nghiệm thi tuyển và phỏng vấn vào ACB nhé!
Có bác nào thi vào ACB đợt tháng 3 đã hoàn thiện hs đc gọi đi làm chưa ạ! hic... sốt ruột quá!

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng trước khi cùng thảo luận nhé

Tổng hợp một số đề thi gần đây:

1. Cơ cấu đề thi
  2. Đề thi QHKH (RA) ACB tại HCM ngày 04/04/2012

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
có mail báo trượt cơ á, lịch sự thế:), cậu thi hôm nào, tớ cũng thi PFC hôm 17/5, chưa thấy gì

Tớ thi hôm 12/5 đấy, t thi đợt 1 nên may quá ko bị hoãn thi vì máy hỏng.

đây, tớ đây, chưa thấy mail gì, hi vọng được gọi đi pv, tớ muốn được đi làm tai ACB quá rồi
tớ thi hôm thứ 7 12/5 cơ. híc
mà bạn cậu thi được bao nhiêu điểm vậy

Bạn tớ làm tốt 2 môn đầu lắm, nhưng nghiệp vụ thì < 50% bạn à. Ôi sao đợi mốc mép ko thấy tin nhắn từ đầu số 70007 nhỉ?

có ai pv ở Đà Nẵng ko?co tin j chua?
haizz. đậu rớt j cũng thấp thỏm, đt mình hôm nay thì bị ngủm mất rồi, thấy thi ở nơi khác có mail đậu rớt mà thi ở đn chả thấy có mail hay tin nhắn j cả

Mình thi RA. PV hôm mùng 9/5 thì phải. Chả thấy hồi âm gì. Nghe nói đang đi thi đấu thể thao ở Hải Phòng nên chậm trễ thì phải :D

ko biết họ tuyển nhiều không nhi? ko lại mỗi ví trí 1 tên, mà tuần nào cũng thi với pv. đã thế lại đông kinh khủng luôn. hichic>

Ngày kia mình dc gọi đi thi tuyển vào ACB,mọi ng` ai bít gần đây ACB thi cho đề thi thế nào,dạng bài kiểu gì ko tư vấn giúp mình với :D
ai có tài liệu gì hay tư vấn minh với và để lại số điện thoại nếu đi thi mà trúng tủ thì mình alo mời đi uống nước luôn.(ở Hà Nội nhé :)) )
tình hình là như vậy :))[/QUOTE]
Bạn thi vị trí gì? Đề thi RA ở ACB là đề trắc nghiệm:
- 27 câu IQ, chủ yếu là tính nhẩm và chuỗi số logic, một số câu về logic nữa, bạn có thể tham khảo ở các trang trước mọi người đã trao đổi nhé.
- 30 câu tiếng anh, quả thực là tớ ko nhớ được, nhưng không khó đâu, trình độ B là làm ngon rồi
- 80 câu nghiệp vụ bao gồm: các chỉ tiêu kinh tế tài chính, nghiệp vụ bán hàng, kiến thức về luật kinh tế, ngày Việt Nam gia nhập một số tổ chức như ASEAN, WTO... rồi BOT, BT...
Tớ nhớ được có nhiêu đó thôi, bạn chịu khó xem lại các page trước nhé, mọi người trao đổi cũng chi tiết lắm.[/QUOTE]

Thi vị trí Nhân viên Thẩm đinh tài sản bạn ạ quên mất ko nói rõ :)
IQ thì cũng tự tin TA thì hơi khoai rồi :)
nghiệp vụ loanh quoanh luật với công thức đơn giản chắc ko lo :))

Bạn phỏng vấn lúc mấy giờ? Không biết tớ với bạn có gặp nhau ko nhỉ? Tớ phỏng vấn lúc hơn 11h í. Lúc đi ra đói quá với cả chỗ chờ chật kinh nên tớ về luôn.

Ban PV o dau vay? Hom nay minh cung di PV luc 11h o 221 Giang Vo.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
hnay PV k được tốt lắm. Không biết bà con sao rồi, đúng là hỏi đơn giản, mà thấy ai cũng hỏi vậy, k bik lựa chọn ra sao hết

vào các sếp hỏi bn câu vs cả nội dung như nào vậy bà con? update cho topic nào
bạn PV ở tỉnh nào thế? Mình thì ở HCM, chủ yếu hỏi tại sao chọn vị trí này? Phẩm chất cần có? Rồi hỏi vị trí này bị áp lực chỉ tiêu sao e vẫn chọn, rồi lung tung tí, k hỏi gì liên quan với vụ kiến thức hay là tìh huống. Chắc chỉ thử khả năng ứng phó và giao tiếp thôi

mọi người cho mình hỏi là phỏng vấn giao dịch viên ở ACB có phỏng vấn tiếng anh không, với lại họ hay hỏi những gì vậy. thứ ba tuần sau đi phỏng vấn mà lo quá, hjc hjc

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,413
Thành viên mới nhất
kyzsvncuao1333
Back
Bên trên