Kinh nghiệm thi tuyển ngân hàng Công Thương - VietinBank 15/01/2020

kenfntnkg

Super Moderator
Super Mod
#review phỏng vấn vòng 2 #Vietinbank ngày 15/01/2020, đã từng làm bank khác rồi.
Lời đầu tiên, Chúc mừng năm mới. Chúc các bạn năm mới sức khỏe thành công hạnh phúc an khang thịnh vượng vạn sự như ý.

Hội đồng phỏng vấn rất thân thiện. Việc viết CV rất quan trọng. Hđpv chủ yếu dựa vào CV của các bạn để khai thác.
1. Anh chị hãy giới thiệu bản thân mình bằng tiếng Anh hoặc tiếng Việt. ( nếu nói được tiếng Anh hđpv đánh giá rất cao về khả năng ngôn ngữ của mình). Mình nói bằng tiếng Anh.
2. Em có biết gì về vị trí em tuyển dụng
3. Tại sao em nghỉ ở bank cũ và muốn sang bank này
4. Em hãy nêu sự khác biệt giữa bank ở tỉnh em làm so với vietinbank trên thanh phố lớn.
5. Em xử lý bộ hồ sơ rủi ro như nào. Khi khách hàng trốn khỏi địa phương thì em làm thế nào tìm ra thông tin của họ ( cái này như kiểu mình làm công an ấy. Kaka)
6. Khi thẩm định một tài sản bảo đảm là bất động sản, anh chị quan tâm đến những vấn đề nào?
7. Em hãy mời anh mua bảo hiểm nhân thọ đi?
8. Nếu em thuyết phục khách hàng nhiều lần mà họ vẫn từ chối về dịch vụ mình. Em sẽ xử lý như nào?
9. Vừa qua vietinbank đã tổng kết hoạt động kinh doanh 2019 và định hướng hoạt động kinh doanh 2020 em có biết sự kiện này không. Em chia sẻ cho a về vấn đề này không. Như lời nhuận, mạng lưới. ( cái này hỏi xem các bạn có quan tâm đến sự kiện của vietinbank không đấy)
Cuối cùng, anh cảm ơn em đã tham gia buổi phỏng vấn này. Kết quả sẽ báo cho em qua điện thoại và email.
Kinh nghiệm: các bạn cứ nói thoải mái, hãy nghĩ rằng đây là buổi trò chuyện để hiểu rõ về bản thân của mình thôi.

CƠ HỘI CHỈ ĐẾN VỚI NHỮNG NGƯỜI THẬT SỰ NỖ LỰC VÀ TRÂN TRỌNG NÓ.

Nguồn: Bin Cu

Sent from my SM-N950F using U&Bank Mobile app

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8