Kinh nghiệm phỏng vấn và làm tại việc tại Sở !!!

saobaobinh6600

Thành viên
Chào các anh (chị) và các bạn UBer,
Em mới vừa tham gia UB trong một khoảng thời gian ngắn gần đây nên em còn lạ nước lạ cái và em mong nhận được sự chỉ giáo của các anh (chị) và các bạn. Em đã gửi hồ sơ vào Sở Tài Chính TPHCM. Em cũng chưa rõ là mình sẽ phỏng vấn về những gì?
Và anh (chị), các bạn nào đã từng có kinh nghiệm làm việc trong Sở Tài Chính có thể chia sẻ cho em và các bạn trong UB được hiểu rõ về công việc và tính chất khi làm ở trong ấy được không ạ? Em cám ơn rất nhiều ^^
PS: em không biết nên để cái threat này ở đâu. Em đành để trong mục chuyện nghề và chuyện đời.
Em mong sớm nhận được hồi âm từ các anh (chị) và các bạn trong UB. Em cám ơn mọi người rất rất nhiều!

Trên UB hỏi về Bank thì mọi người có thể có nhiều kinh nghiệm mà giúp đỡ chứ Sở Tài chính thì thật là hiếm có ai có kinh nghiệm lắm :D

Ko phải mọi ngừoi ko muốn giúp bạn mà là có thể chưa có ai từng làm ở Sở Tài Chính nên ko thể chia sẻ kinh nghiệm cho bạn dc. Mọi người ở diễn đàn này chủ yếu là các nhân viên NH hoặc các sv đang học và sắp ra trường nên có thể cũng ko hiểu biết nhiều về vị trí bạn đã apply. Bạn cứ cố gắng chờ, khi nào có ng hiểu biết về chuyên môn, vị trí của bạn thì họ sẽ trả lời thắc mắc cho bạn :)

Sao rồi? Bạn có kết quả chưa? Bữa trước mình cũng định bỏ ngân hàng vô sở, nhưng coi bộ không ổn nên thôi nằm nhà!!! Không biết bạn thế nào rồi? Cho cái kinh nghiệm đi!!!

Cũng giống như phỏng vấn bên ngoài đó bạn. Thêm vào nữa, họ sẽ phỏng vấn về nghiệp vụ của từng vị trí mà bạn ứng tuyển. Ví dụ: kế toán, tài chính chẳng hạn...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên