Khó xử đầu đời của một chàng trai vừa chân ướt chân ráo bước vào nghề telesale của NH.

cám ơn bạn nhé,nhưng mình nghĩ nếu chỉ tiếp xúc hồ sơ thì khó mà biết có trả nợ đc hay ko,vì có mỗi cái cmnd,sổ hộ khẩu với cái bảng lương thì biết làm sao được,mình chỉ lo các anh bên pru làm giả hết cả hồ sơ mà đầy chio mình thôi
Mình chắc bằng tuổi bạn, mình đang làm tín dụng bên Pru, nếu mình là bạn mình sẽ nhận những hồ sơ đó, nếu hồ sơ đó đẹp thì giải quyết cho ra thẻ, còn hồ sơ xấu khả năng trả nợ kém thì out ( cái này mình nghĩ nhìn hồ sơ bạn nhận ra đc nếu đi làm đc khoảng 4 tháng) . Còn để mà dùng thẻ tín dụng để vay bên mình thì nó phải ko đc nợ xấu là 1, 2 là kèm rất nhiều điều kiện khác bạn nhé ví dụ như tự kinh doanh có mã số thuế 2 năm, ko đang vay thế chấp, ko dư nợ thẻ tín dụng dù chỉ 1k :))))

cám ơn bạn nhé,nhưng mình nghĩ nếu chỉ tiếp xúc hồ sơ thì khó mà biết có trả nợ đc hay ko,vì có mỗi cái cmnd,sổ hộ khẩu với cái bảng lương thì biết làm sao được,mình chỉ lo các anh bên pru làm giả hết cả hồ sơ mà đầy chio mình thôi

Bạn ơi, Ngân hàng có 1 đội ngũ thẩm định và chống gian lận hùng mạnh mà :D Bạn cứ Yên tâm, team leader có nhiều kinh nghiệm trong việc ngày, team leader mà ok thì nếu có việc xra thì team leader chịu trách nhiệm chính/ :D

chào bạn mình rất thích những nguyên tắc của bạn , hãy giữ vững điều đó nhé . bạn cứ nhận hồ sơ như bình thường , duyệt đúng quy trình được thì mở thẻ. Nhưng mình chưa có kinh nghiệm nên hỏi các bạn là tại sao vay tín chấp ở pru lại phải mở một thẻ tín dụng .lý do là gì quy trình thế nào. cảm ơn

Mình nghĩ hiện tại việc làm đẹp hồ sơ tương đối phổ biến. Bạn cũng mới đi làm thì nên cân nhắc vì mục tiêu của những người ms đi làm nên tập trung học hỏi lấy kinh nghiệm là chính, làm gì cũng phải xét đến tương lai của bản thân.
Chúc bạn sẽ có những quyết định sáng suốt. :)

Mới đi làm thì cứ để uy tín làm tiền đề đi bạn, mấy nhân viên bên Prudential chỉ đặt lợi ích của họ lên thôi. Mình thích ý chí và nghị lực của bạn lắm đấy :D

vâng,em đang rất phân vân,chị quản lý của em thì tuyên bố thẳng với em là:ko được dính dáng đến mấy anh bên prudential vì mấy anh toàn làm hồ sơ điêu thôi.em thì mở ra thấy hồ sơ cũng được mà,lương cũng mười mấy triệu 1 tháng,hồ sơ đầy đủ,thông tin trên CIC mà ổn nữa thì đủ điều kiện ra thẻ rồi còn gì.
Bên thẩm định sẽ có những nghiệp vụ riêng để phát hiện hồ sơ giả mạo. Có thể lọt 1, nhưng kiểu gì cũng sẽ bị phát hiện. Nếu lỗi hoàn toàn do KH, họ sẽ bị liệt vào diện Blacklist và ko thể giao dịch với NH đó nữa. Còn nếu phát hiện ra bạn có dấu hiệu tiêu cực, móc nối với khách hàng thì kết quả chắc chắn là bạn sẽ không bao giờ có thể làm việc trong lĩnh vực ngân hàng được nữa.
ĐỪNG VÌ CÁI LỢI TRƯỚC MẮT MÀ ĐÁNH MẤT TƯƠNG LAI. THÂN!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,420
Thành viên mới nhất
ujajaujaja9
Back
Bên trên