Khách hàng không vay tại công ty TC VPbank nhưng lên nợ xấu thì làm thế nào?

Quynnm

Verified Banker
Em xin phép đăng đàn hỏi các cao thủ một chút. Khách của e bị lên CIC 7 triệu nợ xấu tại công ty tài chính VP bank. Em đã hỏi kỹ khách hàng rồi, cả hai vợ chồng đều không vay trả góp hay làm hồ sơ tiêu dùng ở đâu. Chỉ có 1 lần đi mua điện thoại , nhân viên có tư vấn làm trả góp nhưng lại đổi ý, trả thẳng luôn. Gọi lên tổng đài thì toàn không nghe máy, hỏi điện thoại nhân viên chỗ bán trả góp thì họ bảo không giải quyết đc. Bác nào biết khiếu nại thế nào chỉ em với ạ. Em mới làm KHCN chưa có kn lắm. Mà k cho vay đc thì thôi, nhưng thiệt cho KH quá

Gọi ko dc thì lên trực tiếp Fe credit, toà nhà REE quận 4, hoặc bên tân bình.
Bảo khách làm căng lên, nó chả cuống lên giải quyết cho.

Bạn cũng gặp trường hợp này à, KH của mình cũng vậy tự dưng bị nợ xấu 6tr trong 3 tháng 7,8,9 trong khi KH thì rất giàu có mức sống cao và chưa từng làm HS vay tại VPbank

Bạn xem trên C.I.C của KH sẽ hiện có dư nợ tại chi nhánh hay pgd nào đó của VP . Bạn đi lên thẳng lên chỗ đó trình bày cho người ta trường hợp KH , yêu cầu cung cấp hợp đồng ký nhận nợ , giải ngân ....... Lúc đó thì mọi chuyện sẽ rõ , không có vụ mà KH yêu cầu cung cấp mà bên đó không cung cấp đâu .

Bạn xem trên C.I.C của KH sẽ hiện có dư nợ tại chi nhánh hay pgd nào đó của VP . Bạn đi lên thẳng lên chỗ đó trình bày cho người ta trường hợp KH , yêu cầu cung cấp hợp đồng ký nhận nợ , giải ngân ....... Lúc đó thì mọi chuyện sẽ rõ , không có vụ mà KH yêu cầu cung cấp mà bên đó không cung cấp đâu .
KH mình ở HP mà nó báo CN Hồ Chí Minh nè bạn

Bạn cũng gặp trường hợp này à, KH của mình cũng vậy tự dưng bị nợ xấu 6tr trong 3 tháng 7,8,9 trong khi KH thì rất giàu có mức sống cao và chưa từng làm HS vay tại VPbank
Nếu không xử lý được thì số nợ xấu đó sẽ theo kh cả đời.Khách hàng của bạn đã có hướng giải quyết thế nào chưa?

Trên CIC không có ghi chi nhánh hay pgd nào b ạ. Theo m biết thì chi nhánh công ty tài chính VP bank ở tỉnh mình đã đóng của rồi. Trên web cũng chỉ có địa chỉ tại Hà Nội, kh đã ra trực tiếp bàn tư vấn, bạn tư vấn đó cũng chỉ ra hs của kh không thành công, trên hệ thống không có dự nợ, bạn đó cũng không có thẩm quyền giải quyết. Kh tự dưng mang nợ mà không biết đi đâu kêu trời

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,456
Thành viên mới nhất
Tranduyyy
Back
Bên trên