1. Tổng quan về chương trình:

2. Thời hạn và cách thức dự tuyển:

i. Thời hạn tiếp nhận hồ sơ:
Từ ngày ra thông báo đến hết 31/10/2014.

ii. Cách thức dự tuyển:
Sinh viên gởi Bản Thông tin có file ảnh cá nhân về một trong các địa chỉ hộp thư sau:
Lưu ý: Sinh viên đăng ký thực tập tại Tỉnh/Thành phố thuộc Khu vực nào thì gửi email về đúng địa chỉ hộp thư của Khu vực đó. Để biết Tỉnh/thành phố - nơi đăng ký thực tập - trong từng Khu vực, sinh viên vui lòng xem Mạng lưới Chi nhánh/Phòng giao dịch của Sacombank.

3. Mạng lưới chi nhánh/ Phòng giao dịch Sacombank:
4. Thông báo tuyển dụng “Đại sứ chương trình TTVTN Sacombank 2015”

Sacombank

Anh @cocghe266 ơi, Điều kiện điểm học tập có yêu cầu nhưng em không thấy yêu cầu nộp CV kèm bảng điểm. Cho em hỏi vẫn chỉ nộp CV theo mẫu của ngân hàng hay là phải đính kèm bảng điểm nữa ạ?

Chương trình bắt đầu chạy khi các bạn kết thúc kỳ 1 của năm cuối & phù hợp với lịch rảnh của phần đông các bạn sinh viên (kỳ 2 năm cuối rất nhiều thời gian rảnh). Thường khoảng thời gian thực tập kéo dài trong 3 tháng, từ đầu tháng 1 đến hết tháng 3, hoặc đầu tháng 2 đến hết tháng 4. Khi trúng tuyển các bạn sẽ được đào tạo tập trung. Sau khi đào tạo tập trung thì được phân về CN. Thời gian mới thực tập, các bạn nên đi đủ các ngày trong tuần & đúng giờ như giờ làm của ngân hàng. Sau khoảng 2 tuần, tùy thuộc tình hình mà có thể đề xuất xin đi thực tập 3-4 ngày/tuần, hoặc lịch nào đấy phù hợp với lịch rảnh của các bạn.

Đã xác định tham gia những chương trình được tổ chức chuyên nghiệp & quy mô thế này, các bạn cũng cần xác định rõ ràng trước khi tham gia, đảm bảo sự chuyên nghiệp của chính các bạn mà người ta gọi là "thương hiệu cá nhân", chứ k phải gọi là đi cho có, đến lúc nào thì đến, về lúc nào thì về. Bởi đây là một khoảng thời gian quý báu để các bạn thấy môi trường thực tế khác thời đi học thế nào. Đừng mang sự dễ dãi trong giờ giấc của thời đại học (đi học muộn, về trước,...) vào môi trường làm việc. Hoàn thành tốt 3 tháng thực tập, đảm bảo khi đi làm chính thức các bạn sẽ hòa nhập rất nhanh & được đánh giá cao.[/
đại ca cho e hỏi là e ra trường rồi nhưng chưa có chỗ làm xin thực tập đc ko, vì thấy bảo thực tập tốt được giữ lại luôn thì cũng khác nào thử việc với học việc ở ngân hàng

Chương trình bắt đầu chạy khi các bạn kết thúc kỳ 1 của năm cuối & phù hợp với lịch rảnh của phần đông các bạn sinh viên (kỳ 2 năm cuối rất nhiều thời gian rảnh). Thường khoảng thời gian thực tập kéo dài trong 3 tháng, từ đầu tháng 1 đến hết tháng 3, hoặc đầu tháng 2 đến hết tháng 4. Khi trúng tuyển các bạn sẽ được đào tạo tập trung. Sau khi đào tạo tập trung thì được phân về CN. Thời gian mới thực tập, các bạn nên đi đủ các ngày trong tuần & đúng giờ như giờ làm của ngân hàng. Sau khoảng 2 tuần, tùy thuộc tình hình mà có thể đề xuất xin đi thực tập 3-4 ngày/tuần, hoặc lịch nào đấy phù hợp với lịch rảnh của các bạn.

Đã xác định tham gia những chương trình được tổ chức chuyên nghiệp & quy mô thế này, các bạn cũng cần xác định rõ ràng trước khi tham gia, đảm bảo sự chuyên nghiệp của chính các bạn mà người ta gọi là "thương hiệu cá nhân", chứ k phải gọi là đi cho có, đến lúc nào thì đến, về lúc nào thì về. Bởi đây là một khoảng thời gian quý báu để các bạn thấy môi trường thực tế khác thời đi học thế nào. Đừng mang sự dễ dãi trong giờ giấc của thời đại học (đi học muộn, về trước,...) vào môi trường làm việc. Hoàn thành tốt 3 tháng thực tập, đảm bảo khi đi làm chính thức các bạn sẽ hòa nhập rất nhanh & được đánh giá cao.
đại ca cho e hỏi là e ra trường rồi nhưng chưa có chỗ làm xin thực tập đc ko, vì thấy bảo thực tập tốt được giữ lại luôn thì cũng khác nào thử việc với học việc ở ngân hàng

Cho em hỏi xíu là chương trình thực tập của NH có hỗ trợ lương không ạ?
Và có được làm hướng dẫn làm thực tế không ạ :-ss. Em hỏi vậy cũng chỉ vì đọc review của một bạn nào đó bên topic tuyển thực tập sinh của ACB (cũng đang mở đơn) không được tốt lắm. Không biết bên Sacombank thế nào?
Em cảm ơn ạ :)

Đúng rồi em ạ.
anh ơi, nếu mà e gửi CV rồi nhưng xem lại mới thấy nhầm 1 số chỗ, e gửi lại lần 2 có sao không ạ? :p tiện thể cho e hỏi luôn, hì, giữa GDV, CVTV, CVKH thì thực tập bên nào sẽ giúp mình nhiều kinh nghiệm hơn, bên nào nhiều áp lực chỉ tiêu hơn ạ :D
mà em có xem 1 topic thấy có anh chị bảo họ còn chăng 1 cái dây cao m58 luôn, ai đi qua đụng dây thì vào, ai k đụng dây thì out luôn:eek:

cho em hỏi là bây giờ đăng kí, thi qua vòng test qua năm mới thực tập hả anh?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back
Bên trên