HOT [HOT HOT] Bộ Tài liệu ôn thi công thức Thuế 2012 (Version 2)

nam_boc

Life is experience !!!
Để các bạn tiện theo dõi hơn và tránh down lặp lại hoặc down sót những tài liệu đã post trong topic [Hot Hot] Tài liệu ôn thi Thuế mình lập thêm topic này để cung cấp thêm tài liệu giúp các bạn ôn thi hiệu quả hơn trong đợt tuyển dụng của Tổng cục thuế đợt 2012 lần này.

Dưới đây là 2 tài liệu rất có ý nghĩa đối với các bạn nhé ;))

1. Bộ đề thi thuế:

Bao gồm trọn bộ đề thi thuế năm 2010 - thi ngày 8-9/1/2011 thì phải ;)) (bao gồm từ Đề tiếng Anh, Đề trắc nghiệm và tự luận chuyên ngành thuế, Đề tin học, Đề kiến thức chung và môn nghiệp vụ) cùng Bộ đề và đáp án thi trắc nghiệm Công chức mới. Qua những đề thi này sẽ giúp các bạn tiếp cận và có hiểu biết rõ ràng hơn về những môn thi, nội dung thi trong kỳ thi sắp tới để đưa ra những phương pháp và cách thức ôn tập cho phù hợp.

2. Bộ câu hỏi ôn tập thi công chức Thuế 2012:

Bao gồm các bộ câu hỏi (trắc nghiệm và tự luận) đối với từng sắc thuế (TNCN, TNDN...)

Link mf cho hộ nghèo TD (pass unlock nếu có: ub.com.vn):

http://www.mediafire.com/?so4yp4kb70eh1kd

http://www.mediafire.com/?6azr2rbp8n736gh

3. Mẫu đề thi tiếng Anh
B (file đính kèm Sample Test of level B) cho các đợt tuyển viên chức.

4. (Update ngày 1/9/2012) tài liệu từ bạn duyxuan89
Thấy không khí trao đổi trên diễn đàn sôi nổi quá!
Mình cũng định thi công chức THUẾ đợt này,mình có tài liệu gồm:
- Tài liệu về các sắc thuế: GTGT, TNDN, TNCN và luật quản lý thuế
- Chức năng, quyền hạn và cơ cấu tổ chức của các cơ quan thuế: Tổng Cục thuế, Cục thuế, Chi Cục thuế
- Luật cán bộ, công chức 2008
- Tài liệu quản lý nhà nước về kt-tc
- 300 câu trắc nghiệm thuế
chia sẻ để mọi người cùng tham khảo nhé!
Các bạn nghèo tín dụng thì dow tại link này nhé : http://www.mediafire.com/?lmoo4uii450um5w
Chúc mọi người ôn tập tốt !
5 (12/09/2012) Update tài liệu của bạn duyxuan 90. Xin thay mặt cộng đồng UB cảm ơn bạn vì tài liệu rất bổ ích ^^
Ngày nộp hồ sơ đã đến . Mình up tiếp loạt bài tập trắc nghiệm tin học để ACE mình cùng tham khảo nek Gửi kèm link media để ace gặ khó khăn về tin dụng có thể sài nè :www.mediafire.com/?el2ecs29r7uv46j
Mọi người nhớ tham khảo chính sách tín dụng của ub nha !
Chúc mọi người ôn tập tốt ! ;))

NEW 6 (14/09/2012)
Update Tài liệu do bạn duyxuan89 cung cấp. Xin thay mặt cộng đồng 1 lần nữa chân thành cảm ơn vì tài liệu rất bổ ích và sự nhiệt tình của bạn ^^ Các bạn bấm vào mũi tên ở Quote phía dưới để đến comment và down file đính kèm từ bài của bạn duyxuan89 nhé ^^
ACE ôn bài tới đâu rồi? đi nộp hồ sơ có thuận lợi hết không?
Hôm nay mình up file bài giảng ôn thi bên tanet( do bà Nguyễn Thị Cúc- nguyên phó Tổng cục
trưởng TCT biên soạn ) gồm :
+ bài giảng về các sắc thuế : thuế GTGT, Thuế TNDN, Thuế TNCN
+ Bài giảng ôn tập quản lý nhà nước về kinh tế- tài chính
Mọi người tải về rùi in ra học sẽ rất tiện lợi đó nha!:|

Không phải lúc nào mình cũng có mặt trên diễn đàn nên mình bổ sung file media để các bạn không đủ tín dụng tải về cho tiện nhé!
ACE nào chưa tải được file bài giảng thuế bên Tanet thì tải lại theo link này nhé : http://www.mediafire.com/?n5g66s3ebblqrdt

Chúc các bạn thành công trong kỳ thi sắp tới!!!
NHẤN THANKS NẾU BẠN THẤY TÀI LIỆU CÓ ÍCH NHÉ!!!

Nếu không thì lần sau sẽ không có tài liệu gì đâu nhé ;))
P/S: Mặc dù post link down trực tiếp nhưng hy vọng các bạn sẽ tìm hiểu về Chính sách tín dụng của UB để có thể down được thêm nhiều tài liệu hơn. ;)

Tài liệu có thể tham khảo:
NEW 9/9 [HOT HOT] Tài liệu ôn thi công chức hành chính (01/2012)
[Tài liệu] Ôn thi chứng chỉ thuế

Đính kèm

• Bo cau hoi on tap thi Cong chuc thue 2012.rar
    964.8 KB · Xem: 1,493
  • Bo De thi Thue.rar
    1.2 MB · Xem: 1,114
  • Sample Test of level B.rar
    28.3 KB · Xem: 2,779
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
bạn ơi, mình vẫn chưa đủ tín dụng để download, mình thực sự rất cần tài liệu này, bạn có thể gửi vào mail giúp mình ko ^^, mail của mình lehavi1990gmail.com, cảm ơn bạn nhiều :D

Bạn này chưa đọc kĩ đã yêu cầu thế rồi, đọc lại kĩ rồi hãy viết nhé bạn, có link mediafire cho các bạn ko đủ tín dụng đó ;) ;)

cơ mà tài liệu này lấy ở đâu đó bạn? Nhiều quá, chả biết đi theo hướng nào nữa:(

cơ mà tài liệu này lấy ở đâu đó bạn? Nhiều quá, chả biết đi theo hướng nào nữa:(

Bạn cứ dựa vào yêu cầu, nội dung thi trên thông báo tuyển dụng để xem tài liệu nào nên học ý. Mình không thi nên cũng không rõ lắm, nhưng thấy toàn cái có ích :D
Mà tài liệu ở đâu nhiều thế, có mà sao k thi đi, phí thế ;) ;)
Ước chi thêm cái đáp án nhỉ, chứ thế này phải ngồi search gg :)) :))
P/s: Được voi đòi tiên :">:">

Cô nhìn thấy a nhiều tài liệu thế mà đi thi thì ... à :"> =))
Ngồi mà tự làm đi, rất tiếc a không thi nên không làm bài để có giải cho cô đâu. Có voi đòi Hai Bà Trưng =))

mình down sao cứ bị đứt giữa đường hoài à,chắc dcom mạng yếu quá, bạn nào làm ơn gửi qua mail của mình : dieulee101090@gmail,com. Mình cảm ơn rất nhiệu!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,225
Thành viên mới nhất
Miss Peaches Me
Back
Bên trên