Hỏi xin tl tham khảo và đề thi tuyển vị trí Quản Lý Rủi Ro Thị Trường (SCB)

GragonV

Verified Banker
Sắp tới thi tuyển rồi, nhưng thật sự là tài liệu nhất là đề thi của vị trí này ít quá, gần như là không có :(
Nên mong mọi người ai có tài liệu hoặc kinh nghiệm trong việc thi tuyển vị trí này thì chia sẻ giúp mình nhé
Cảm ơn ^^

mới test xong, mạn phép up cho các bạn nào cần sau này ^^
I. Nghiệp vụ 90p
A. trắc nghiệm (25 câu 5 điểm)
bao gồm 2-5 câu đầu là về IQ, các câu sau về nghiệp vụ (lưu ý có hỏi những kiến thức thực tiễn như tỉ lệ tăng trưởng tín dụng của các TCTD được phép hiện tai là bao nhiêu...)
B. Tự luận (5 câu 5 điểm)
cho các khoản mục bên Có và Nợ của NH ABC
1. Tính số dư các khoản nợ (có) khác
2. Lập bảng cân đối tài sản
3. Tính kỳ hạn bình quân của đầu vào và đầu ra
4. Nhận xét các rủi ro mà NH phải đối mặt
5. Các rủi ro có liên quan với nhau như thế nào, nếu ngân hàng tăng rủi ro thanh khoản thì ảnh hưởng đến các rủi ro khác ra sao

II. Anh văn (50 câu) 30p
A. General (25 câu 25d)
trắc nghiệm chọn từ thích hợp

B. Chuyên ngành (25 câu 25d)
cũng là trắc nghiệm chọn từ thích hợp. Đa số hỏi về các từ chuyên ngành ngân hàng tiếng Anh ghi thế nào, một số câu suy luận để tìm ra từ thích hợp với mô tả

:) cũng khá đơn giản, không đòi hỏi tính toán nhiều (sáng nay mình quên máy tính, may thật ^^')
không biết vị trí này với vị trí chuyên viên quản trị rủi ro định chế tài chính tương đương nhau không :D? Bạn gửi tài liệu vào mail "vietthangct@ gờ mail đốt com cho mình với nhé :D. Thanks in advance

:( bạn ơi có thể gửi qua gmail.com: "glasses224" cho mình đc ko?dù sao cũng có hứng thú với nó. vì mình ghi gmail thì nó k cho pót nên chỉ ghi đc vậy.tks bạn trc nhé

mới test xong, mạn phép up cho các bạn nào cần sau này ^^
I. Nghiệp vụ 90p
A. trắc nghiệm (25 câu 5 điểm)
bao gồm 2-5 câu đầu là về IQ, các câu sau về nghiệp vụ (lưu ý có hỏi những kiến thức thực tiễn như tỉ lệ tăng trưởng tín dụng của các TCTD được phép hiện tai là bao nhiêu...)
B. Tự luận (5 câu 5 điểm)
cho các khoản mục bên Có và Nợ của NH ABC
1. Tính số dư các khoản nợ (có) khác
2. Lập bảng cân đối tài sản
3. Tính kỳ hạn bình quân của đầu vào và đầu ra
4. Nhận xét các rủi ro mà NH phải đối mặt
5. Các rủi ro có liên quan với nhau như thế nào, nếu ngân hàng tăng rủi ro thanh khoản thì ảnh hưởng đến các rủi ro khác ra sao

II. Anh văn (50 câu) 30p
A. General (25 câu 25d)
trắc nghiệm chọn từ thích hợp

B. Chuyên ngành (25 câu 25d)
cũng là trắc nghiệm chọn từ thích hợp. Đa số hỏi về các từ chuyên ngành ngân hàng tiếng Anh ghi thế nào, một số câu suy luận để tìm ra từ thích hợp với mô tả

:) cũng khá đơn giản, không đòi hỏi tính toán nhiều (sáng nay mình quên máy tính, may thật ^^')

Bạn ơi! Mình cũng muốn xin tài liệu về mảng này, bạn gửi mail thanhhuong.lee@gmail.com cho mình với. Cảm ơn bạn nhiều

không biết vị trí này với vị trí chuyên viên quản trị rủi ro định chế tài chính tương đương nhau không :D? Bạn gửi tài liệu vào mail "vietthangct@ gờ mail đốt com cho mình với nhé :D. Thanks in advance
bạn ơi bạn được gửi tài liệu chưa bạn gửi cho mình với ạ maimaimai1404@gmail,com

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,225
Thành viên mới nhất
Miss Peaches Me
Back
Bên trên