HỎI VỀ SEABANK?

thanhbinh_1881

Verified Banker
Em đang làm khách hàng cá nhân của Techcombank.Hiện đang làm ô tô khá tốt, mỗi tháng 5-7 xe đều như vắt chanh(lương cứng 5.5tr + thưởng gần như ko có do e mới làm gần 1 năm, chỉ có lậu ngoài mà rất hay bị check nguy hiểm).Tuy nhiên sếp em( cũng là chỗ ae) muốn đưa e sang Seabank làm đệ của ông ấy.Ông sang làm Giám Đốc chi nhánh( cứng 12tr + thưởng đều, lậu ko bị check gì cả). Về mặt con đường thì lương thưởng tăng, vị trí cao hơn, sau này sang chỗ nào cg dễ.Nhất là đi đâu cg có TEAM, quan trọng nhất là cái này.
Em muốn hỏi ý kiến các bác vì em chưa tìm hiểu kĩ Seabank và các ngân hàng TMCP? Em thấy rõ 1 điều là lương thưởng Tech chán ai cg biết chưa kể check các thứ nguy hiểm.Mất nghiệp như chơi!

Xe mới thì chính sách của sea rất ok. Lại có phân quyền phê duyệt cho gđ cn có thể nói là cao, ko phải trình tập trung như tech. Bạn làm sẽ rất thuận lợi.
Trong trường hợp này bạn có thể sang sea ok nhé. Chỉ tiêu ok mà thời gian sẽ rất thoải mái. Nếu ko có mối thì ko nên sang.
Mình chỉ thắc mắc về mức lương kia. Lương tech có 5.5 làm gì có chuyện deal lên 12tr ở sea?????
//1 sea-er từng gắn bó gần 2 năm chia sẻ.

Xe mới thì chính sách của sea rất ok. Lại có phân quyền phê duyệt cho gđ cn có thể nói là cao, ko phải trình tập trung như tech. Bạn làm sẽ rất thuận lợi.
Trong trường hợp này bạn có thể sang sea ok nhé. Chỉ tiêu ok mà thời gian sẽ rất thoải mái. Nếu ko có mối thì ko nên sang.
Mình chỉ thắc mắc về mức lương kia. Lương tech có 5.5 làm gì có chuyện deal lên 12tr ở sea?????
//1 sea-er từng gắn bó gần 2 năm chia sẻ.
Sếp em bảo cứ nói lương 7tr với cả bên đấy GĐ chi nhánh và GĐ phòng đều là quân ae rồi.nên sang sẽ rất thuận lợi.Em thấy quan trọng nhất là có anh có e.Ông bảo tao đàm phán hơn chục rồi ko biết thế nào.Đúng là nếu ko có quen biết thì e ko bao giờ sang ngang tay.Mà em hỏi thêm bác.Bên ấy đạt chỉ tiêu thì thưởng ntn, với cả vấn đề "bồi dưỡng của khách" có thoáng ko?có bị check kĩ ko?(em hỏi hơi thẳng)

Ko deal đc như thế kia đâu. Giỏi lắm đc 9tr.
Sang sea xác định thưởng lễ tết mang tính minh hoạ (300-500k) thôi. Đc tết âm vừa rồi đootj biến mới đc 1 tháng lương.
Nếu sang theo team thì ở sea cực sướng nhé.
Về lương thưởng thì mức 12tr (ví dụ deal đc thế) là lương cố định nhận đủ nhưng chưa trừ BH, phụ cấp: xăng xe 400k, ăn 30k/ngày, điện thoại 300k.
Ngoài ra còn lương kinh doanh. Hiểu đơn giản là đạt đủ 100đ thì nhận thêm bình quân ko dưới 3tr/tháng. Thường là khoảng 3-5tr nếu làm tốt.

//vấn đề bồi dưỡng thì đc hay ko là do độ liều của bạn và độ thoáng của sếp.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ko deal đc như thế kia đâu. Giỏi lắm đc 9tr.
Sang sea xác định thưởng lễ tết mang tính minh hoạ (300-500k) thôi. Đc tết âm vừa rồi đootj biến mới đc 1 tháng lương.
Nếu sang theo team thì ở sea cực sướng nhé.
Về lương thưởng thì mức 12tr (ví dụ deal đc thế) là lương cố định nhận đủ nhưng chưa trừ BH, phụ cấp: xăng xe 400k, ăn 30k/ngày, điện thoại 300k.
Ngoài ra còn lương kinh doanh. Hiểu đơn giản là đạt đủ 100đ thì nhận thêm bình quân ko dưới 3tr/tháng. Thường là khoảng 3-5tr nếu làm tốt.

//vấn đề bồi dưỡng thì đc hay ko là do độ liều của bạn và độ thoáng của sếp.
Sang theo TEAM cực sướng cụ thể là như nào bác?

Bạn nói sao á? Tech có incentive mà, 1 LD là 400k. Quả đúng là Tech hơi khắc nghiệt và hiện nay thì Tuân thủ là vấn đề hàng đầu ở Tech.
còn nếu qua SeA thấy thoải mái và có lợi hơn thì bạn cứ qua

sea giam lương, lương trung bình...nhưng có team thì cứ việc qua vậy thôi, đã so sánh vậy rồi còn lương lự j nữa

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,455
Thành viên mới nhất
kyzsvaass1122
Back
Bên trên