Hỏi về quy trình xin nghỉ việc tại Vietinbank?

kenbil91

Thành viên mới
Chào 500 anh em. Mình đang có 1 vấn đề muốn nhờ 500 anh em tư vấn giúp mình với. Vấn đề đang rất gấp!!!
Bạn mình hiện đang làm cán bộ QHKH tại Vietinbank. Nhưng do bị sếp đì đồng nghiệp nói xấu nên áp lực muốn nghỉ việc. Thời gian vừa rồi bạn mình có thi và trúng tuyển 1 cty khác phù hợp với ngành học và sở thích nên đã lên trao đổi với Gđ về vđề xin nghỉ việc.
Tuy nhiên Gđ láy lý do bạn mình có 1 món nợ xaus ( dư nợ trăm tỷ nhưng có duy nhất 1 món nợ xấu 4 tỷ) nên ko giải quyết cho nghỉ Mà ycau phải xử lý xong món nợ xấu này mới đc nghỉ. Cơ hội k có nhiều, bạn mình dang muốn nghỉ việc càng sớm càng tốt. Không biết có quy định nào lquan tới vđề này ko nhỉ?(Mặc dù bạn mình có thành tích thuộc hàng Top của vietinbank, năm nào cũg có bằng khen). 500 anh em có kinh nghiệm cho mình lời khuyên với!!!

1. Xử lý món nợ xấu đấy có khả thi ko? Nếu ko xử lý đc, chả nhẽ phải làm cả đời.

• Like
Reactions: ImB
thường thì thu được nợ xấu xong cho nghỉ, hinh như chỗ nào cung vậy. hihi

Lôi hợp đồng lao động, đọc luật lao động. Theo đó mà làm thôi.

Làm đơn nghỉ việc, sau 45 ngày được nghỉ dù bên kia cho hay không, quan trọng là họ làm thủ tục nghỉ cho hay không. Còn tử tế thì ngoài đơn nghỉ việc thì viết thêm cam kết về xử lý khoản nợ xấu.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,408
Thành viên mới nhất
debet9xyz1
Back
Bên trên