Hỏi về quy trình cho vay tín dụng của ngân hàng Maritime Bank

viking_1091

Thành viên
em đang làm bài thảo luận cần đến tài liệu về quy trình cho vay của ngân hàng MSB. Ai có share cho em với đc ko ah

tìm bank khác đi e. MSB huy đông là chính, có cho DN vay nhưng chẳng mấy đc. MSB áp dụng hình thức vay bảo lãnh e ạ. cty hoạt động trên 6 năm , doanh thu trên 10 tỷ nhé

Ngân hàng này phải gọi là Saving Bank mới đúng, huy động thì nhiều mà cho vay chả bao nhiêu. mình xem mấy luận văn trên mạng về MSB thì thấy mỗi ng có mỗi quy trình khác nhau. Ghét quá! mình bê nguyên quy trình của VCB vô luôn :)

Ngân hàng này phải gọi là Saving Bank mới đúng, huy động thì nhiều mà cho vay chả bao nhiêu. mình xem mấy luận văn trên mạng về MSB thì thấy mỗi ng có mỗi quy trình khác nhau. Ghét quá! mình bê nguyên quy trình của VCB vô luôn :)
Chắc phải có cho vay đâu đó chứ bạn? không ngân hàng rảnh hơi huy động về để đó trả lãi ah???

Nếu mà làm khóa luận về mảng vay mà MSB ở tỉnh khác ngoài HN, HCM thì coi như ko.
MSB lập ra DSF theo tư vấn của Mc Kinsey khai thác mối quan hệ để huy động chán.
DSF mới chết bjo mới bung ra 1 vài gói sản phẩm vay.
Như bạn @nhatrang7979 nói đó có vay nhưng ít. Còn huy động nhiều thế để làm j á??? Chắc cũng cố gắng học theo cách mà Ngân hàng ABC làm đó.hihi

Nếu mà làm khóa luận về mảng vay mà MSB ở tỉnh khác ngoài HN, HCM thì coi như ko.
MSB lập ra DSF theo tư vấn của Mc Kinsey khai thác mối quan hệ để huy động chán.
DSF mới chết bjo mới bung ra 1 vài gói sản phẩm vay.
Như bạn @nhatrang7979 nói đó có vay nhưng ít. Còn huy động nhiều thế để làm j á??? Chắc cũng cố gắng học theo cách mà Ngân hàng ABC làm đó.hihi

Cách ACB làm là cách gì ạ? Nếu không tiện anh có thể gợi ý để em tự tìm hiểu không ạ? Em cám ơn!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back
Bên trên