Hỏi về môi trường làm việc tại Vietbank

dongoc88

Verified Banker
Chuyện là em tính nhảy việc từ một bank khá"có tiếng" sang một bank khác và cái tên đầu tiên trong danh sách là Vietbank.
Có bác nào làm việc tại Vietbank hội sở cho em tý kinh nghiệm với.
Bank em đang làm lương k đến nỗi nhưng chả hôm nào về trước 7h, đã thế còn bị sếp mắng hoài. Đi làm chả khác gì đánh trận, căng thẳng vô cùng. Giờ em muốn chuyển sang bank nào giờ giấc ổn định hơn, lương có thấp hơn chút cũng ok.
Bác nào biết gì về Vietbank cho em cao kiến với nha.

VietBank: Bank nhỏ, lương thấp, chế độ bèo, môi trường làm việc bình bình dù cũng có áp lực, đồng nghiệp thân thiện, vui vẻ,... trong tương lai có thể sẽ... sáp nhập vào ACB

Theo t biết, môi trường làm việc ở đây lành, đồng nghiệp thân thiện, hòa đồng, lương thưởng so với mặt bằng chung là khá ổn bạn ạ. thời gian làm việc không quá khắt khe đâu.

Mỗi người có cách cảm nhận khác nhau mà. :) Mình làm ở chi nhánh tỉnh, công việc thường kéo dài thời gian hơn so với các NH cùng địa bàn nhưng bù lại mình có những đồng nghiệp thân thiện và lãnh đạo cũng tâm lý nữa. :)

Hồi trước làm ở ACB mình cũng được biết 2 ngân hàng này mô hình giống nhau như anh em sinh đôi. Nếu môi trường làm việc cũng giống Acb thì ổn rồi. Ngại nhất là mấy khoản về trễ. Bank mình đang làm mấy phòng bên cạnh cũng ok lắm.5h là xách giỏ về.lâu lâu mới phải tăng ca 1 bữa còn phòng mình. 7h là cơm bữa, hiếm bữa 6h, thi thoảng 8,9h, thậm chí như hôm qua là 10h30 đêm. K còn time bạn bè vui chơi gì nữa

Vietbank đang trong quá trình tái cơ cấu, mỗi cán bộ nhân viên là một chiến binh, năm 2017 này sẽ chiến đấu ác liệt lắm các bác ạ o_O

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,224
Thành viên mới nhất
A Cursive Memor
Back
Bên trên