Hỏi về dạng đề thi Nhân viên thanh toán quốc tế tại SCB

nttam1989

Thành viên
Chào các bạn !
Thứ 7 tới là mình thi tuyển vào vị trí Nhân viên thanh toán quốc tế tại SCB Cần Thơ rồi
Theo như thông báo là thi nghiệp vụ 90', Anh Văn 30', nhưng mình không biết dạng đề thi ra sao (tự luận hay trắc nghiệm), sao các đề thi về TTQT tại SCB không thấy trên mạng.
Bạn nào biết làm ơn share cho mình với.
Thank các bạn nhiều lắm!

Hi bạn, mình từng thi bên SCB đợt 3 vừa rồi ở vị trí kế toán, có chút kinh nghiệm, cùng chia sẻ nhé.
Anh văn thi 30ph, trắc nghiệm hoàn toàn, k khó lắm, cho dạng cấu trúc trình độ B và có anh văn ngân hàng nhiều từ vựng.
Nghiệp vụ TTQT thì nghe mấy bạn khác nói cho k khó nhưng bám chặt kiến thức về các hình thức thanh toán, Incoterm và UCP. Riêng Incoterm đã có phiên bản 2010, bạn cố gắng cập nhật vì có thể họ sẽ hỏi sự khác nhau giữa bản này với bản 2000.
Mình chỉ biết bấy nhiêu thôi, còn lại nhờ các ubers khác vậy.
Chúc bạn thi may mắn nhé!

Hi bạn, mình từng thi bên SCB đợt 3 vừa rồi ở vị trí kế toán, có chút kinh nghiệm, cùng chia sẻ nhé.
Anh văn thi 30ph, trắc nghiệm hoàn toàn, k khó lắm, cho dạng cấu trúc trình độ B và có anh văn ngân hàng nhiều từ vựng.
Nghiệp vụ TTQT thì nghe mấy bạn khác nói cho k khó nhưng bám chặt kiến thức về các hình thức thanh toán, Incoterm và UCP. Riêng Incoterm đã có phiên bản 2010, bạn cố gắng cập nhật vì có thể họ sẽ hỏi sự khác nhau giữa bản này với bản 2000.

vị trí quản lý rủi ro thị trường thi sao bạn :D

với vậy là đề anh văn thường chung cho tất cả vị trí hả, từ vựng chuyên ngành nhiều không bạn?
thx

vị trí quản lý rủi ro thị trường thi sao bạn :D

với vậy là đề anh văn thường chung cho tất cả vị trí hả, từ vựng chuyên ngành nhiều không bạn?
thx
Thông thường thì chỉ vị trí TTQT thi đề anh văn riêng, khó hơn. Các vị trí còn lại thi chung đề, từ vựng chuyên ngành nhiều lắm. Nếu bạn đã từng học giáo trình anh văn ngân hàng của trường ĐH NH TPHCM thì bạn sẽ làm đc. Trong đó hết ah.

THANK hanbtn87 nhiềulắm.
Còn phần nghiệp vụ chắc thi trắc nghiệm luôn hả u?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back
Bên trên