Hỏi về chứng chỉ B tin học

huynhnguyen92

Thành viên tích cực
Xin chào anh/chi

Vừa qua, em có tìm hiểu về việc lấy chứng chỉ B tin học, thì thấy có đến 3 loại chứng chỉ B:

1. Tin học văn phòng: Word, Excel, PowerPoint nâng cao, Internet. Yêu cầu phải có chứng chỉ A.

2. Tin học quản lí: Ms Access. ko cần có chứng chỉ A

3. Excel cho kế toán.

Anh/ chị tư vấn giúp, thường thì yêu cầu về chứng chỉ B tại các ngân hàng cũng như các cty khác thì là loại nào ạ?

Em cám ơn!

Xin chào anh/chi

Vừa qua, em có tìm hiểu về việc lấy chứng chỉ B tin học, thì thấy có đến 3 loại chứng chỉ B:

1. Tin học văn phòng: Word, Excel, PowerPoint nâng cao, Internet. Yêu cầu phải có chứng chỉ A.

2. Tin học quản lí: Ms Access. ko cần có chứng chỉ A

3. Excel cho kế toán.

Anh/ chị tư vấn giúp, thường thì yêu cầu về chứng chỉ B tại các ngân hàng cũng như các cty khác thì là loại nào ạ?

Em cám ơn!

Không loại nào ở trên cả. Chứng chỉ B tin học thì gọi là Chứng chỉ tin học ứng dụng B. thi chủ yếu là word và exel.

Theo chị em nên chọn Tin học ăn phòng bằng B Vì:
Trước đây khi chị học thực sự rất bỏ ích, phải nói là cực kì hữu ích cho một công việc văn phòng sau này, sẽ có rất là nhiều cái mới về
+ WORD: Hướng dẫn viết một cái CV, bài báo cáo theo cách khác mà trước đây với bằng A em không được học, thực hiện việc tính toán bằng Word, tạo Form............

+Excel: về tính toán theo công thức mảng, học được rất rất nhiêu cach tạo biểu đồ, thông kê, và một số cái nữa chị ko biết phải ghi ntn

Còn về Acess nó thuộc về quản lý là nhìu và khi học rồi khả năng ứng dụng ko bao nhiêu.
đÓ là kinh nghiệm của chị, nhưng còn tùy thuộc vào chuyên ngành của em nữa là quản lý hay là VP. :-*

Theo chị em nên chọn Tin học ăn phòng bằng B Vì:
Trước đây khi chị học thực sự rất bỏ ích, phải nói là cực kì hữu ích cho một công việc văn phòng sau này, sẽ có rất là nhiều cái mới về
+ WORD: Hướng dẫn viết một cái CV, bài báo cáo theo cách khác mà trước đây với bằng A em không được học, thực hiện việc tính toán bằng Word, tạo Form............

+Excel: về tính toán theo công thức mảng, học được rất rất nhiêu cach tạo biểu đồ, thông kê, và một số cái nữa chị ko biết phải ghi ntn

Còn về Acess nó thuộc về quản lý là nhìu và khi học rồi khả năng ứng dụng ko bao nhiêu.
đÓ là kinh nghiệm của chị, nhưng còn tùy thuộc vào chuyên ngành của em nữa là quản lý hay là VP. :-*

Cám ơn ý kiến đóng góp của chị.

Bạn cứ đi thẳng ra các trung tâm ngoại ngữ tin học và hỏi họ về việc học và thi. Làm việc tại ngân hàng hay văn phòng nói chung lấy chứng chỉ B Tin học văn phòng thôi.

chỉ cần bạn làm đc thôi chứng chỉ bh mua đc au về khi đi làm k biết dùng word ,excel thì vứt thôi ,Cái này là cơ bản cần khi làm việc mà .Mình cũng có chứng chỉ nào đâu nhưng sd thì ok hết .Bh phải thực tế đi vì bằng nọ chứng chỉ kai chỉ là thủ tục hành chính thôi quan trọng kn năng lực của bạn trong cv

Trung Tam Tin Hoc Q 7 - 364 Huynh Tan Phat, P. Binh Thuan (gan KCX Tan Thuan) to chuc thi CCQG Tin hoc A&B ngay 10/05/2015. Dam bao ket qua thi cao, nhan bang CCQG som. Lien he ngay: 38723650/51

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,454
Thành viên mới nhất
abebaybayicx
Back
Bên trên