Hỏi về cách tính Số Dư Trung Bình Tháng của TK Techcombank

hihihahaha

Thành viên tích cực
Hiện mình đang dùng thẻ ATM của Tech. Theo như mình biết thì số dư trung bình tháng = tổng số dư các ngày trong tháng/ số ngày trong tháng

Nhưng số dư của các ngày trong tháng thì được tính như thế nào? giả sử sáng mình nhận được 4 triệu, chiều mình rút hết 4 triệu luôn thì số dư của ngày hôm đó được tính thế nào?

Mình gọi điện cho số support của tech thì họ bảo là số dư phải để đủ 24h mới được tính :( support của tech trả lời rất chán nên mình lên đây hỏi lại.
Thanks!

fubongroup

Verified Banker
cuối mỗi ngày làm việc ngân hàng sẽ thực hiện thao tác chạy khóa ngày trên phần mềm corebanking. Số dư tk của bạn tại thời điểm chốt sổ đó chính là số dư trong ngày.

hwangle

AAAholic
Chính xác là số dư cuối mỗi ngày trong tháng bạn ạ. Sáng bạn có 5tr, chiều vào thêm 2tr, tối rút 6tr thì số dư để tính bình quân là số dư duy trì qua ngày hôm sau, tức là 1tr.
Mình ko làm Tech nhưng bên mình tính như thế, số dư cuối mỗi ngày sẽ được dùng để tính số bq, các phát sinh nợ - có trong ngày sẽ ko tính.

hihihahaha

Thành viên tích cực
cuối mỗi ngày làm việc ngân hàng sẽ thực hiện thao tác chạy khóa ngày trên phần mềm corebanking. Số dư tk của bạn tại thời điểm chốt sổ đó chính là số dư trong ngày.
Chính xác là số dư cuối mỗi ngày trong tháng bạn ạ. Sáng bạn có 5tr, chiều vào thêm 2tr, tối rút 6tr thì số dư để tính bình quân là số dư duy trì qua ngày hôm sau, tức là 1tr.
Mình ko làm Tech nhưng bên mình tính như thế, số dư cuối mỗi ngày sẽ được dùng để tính số bq, các phát sinh nợ - có trong ngày sẽ ko tính.
Cảm ơn hai bạn nhé! :)

KTTU02

Thành viên
Các bạn cho m hỏi chút. Mình có 1 thẻ ATM bên vietinbank, Mình có người nhà ở Nam định chuyển tiền vào tài khoản cho m là 60tr. Mình rút tiền tại phòng giao dịch và bị trừ phí 36.000. Không biết các ngân hàng khác có trừ phí như vậy không các bạn

turtlegb

Thành viên
Bạn rút luôn trong ngày thì bị tính phí rút sớm ngoài ra có thể bao gồm cả phí rút khác chi nhánh.