Hỏi thực tập NH

Đợt này không có NH nào tuyển thực tập sinh nữa hả các bác X_X e sắp đi thực tập rồi :-s mà chưa biết xin thực tập vào NH nào :(( đợt trước có mấy NH tuyển, nhưng e trượt mất rồi =(( đâm ra giờ sốt ruột quá :-ss

Bác nào có thông tin gì về thực tập sinh ở NH thì bảo e với ạ 8-| e xin cảm ơn :x

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
các Ngân hàng bây giờ hầu như là không tuyển TTVTN nữa rồi nhỉ. chờ mãi HD mà cũng chưa thấy thông tin gì. có bác nào biết khi nào họ triển khai thi tuyển hoặc gọi phỏng vấn ko?

các Ngân hàng bây giờ hầu như là không tuyển TTVTN nữa rồi nhỉ. chờ mãi HD mà cũng chưa thấy thông tin gì. có bác nào biết khi nào họ triển khai thi tuyển hoặc gọi phỏng vấn ko?

ơ e tưởng HD có ds rồi chứ bác X_X nó thông báo tuyển thực tập từ bao h rồi @-) chả lẽ thông báo ảo 8-|

các anh, chị đi trc cho e hỏi vs ạ. Em học chuyên ngành tài chính và em xin đc thưc tập tại agribank rùi nhưng giờ ko biết nên chọn bộ phận nào để thực tập. xin các anh các chị chỉ giáo cho em vs :D

ban đã xin thực tập được chưa?Mình có thể cho bạn 1 câu trả lời,tuy không phải là 1 lựa chon hoàn hảo song mình nghĩ bạn có thể đăng ký vào học 1 khóa học tại Viện Nhân lực Ngân hàng Tài chính tiền thân là Công ty Đào tạo và Tư vấn Nghiệp vụ Ngân hàng được 10 ngân hàng thương mại thành lập ngày 30/11/2001 theo sáng kiến của Chương trình MPDF thuộc Tập đoàn Tài chính Quốc tế - IFC, Ngân hàngThế giới - WB và Công văn chỉ đạo chấp thuận số 589/CV-CNH của Ngân hàng Nhà nước Việt Nam ngày 28/11/2001. Ngày 13/6/2012, chính thức nhận được giấy phép trở thành ViệnNhân lực Ngân hàng Tài chính , với sứ mệnh hỗ trợ và thúc đẩy sự phát triển một thế hệ chuyên gia ngân hàng mới có chuyên môn tiêu chuẩnquốc tế, đạo đức nghề nghiệp và tầm nhìn toàn cầu.

Một trong những nhiệm vụ trọng tâm của ViệnNhân lực Ngân hàng Tài chính trong giai đoạn mới là phát triển hợp tác quốc tế để thúc đẩy các chương trình đào tạo nền tảng cho các năng lực thẩm định tín dụng, phân tích tài chính, kiểm toán nội bộ và quản lý rủi ro của ngành ngân hàng Việt Nam. Các đối tác quan trọng của Viện sẽ bao gồm (nhưng không hạn chế bởi) Omega Performance, Học viện Ngân hàng Malaixia IBBM, Học viện Ngân hàng Hồng Công HKIB, Học viện Ngân hàng Đầu tư Bảo hiểm Hà lan NIBE SVV, Học viện Tài chính Niu Ooc NYFI, Học viện Chuyên gia Ngân hàng Chartered Bankers Institute, Hiệp hội Toàn Cầu Chuyên Gia Rủi Ro GARP, Học viện Toàn Cầu Chuyên Gia Kiểm toán IIA ...
Tại đây bạn được các giảng viên là các cán bộ cao cấp của các ngân hàng giảng dậy và bạn sẽ đáp ứng các yêu cầu tuyển dung của các ngân hàng,quan trọng bạn được phân về thực tập tại các ngân hàng 1thang trước khi thi tốt nghiệp.Thời gian học là 4 tháng.và hiện nay nhiều ngan hàng tuyển dung có ưu tiên những ứng viên có chứng chỉ do ViệnNhân lực Ngân hàng Tài chính cấp.

nghe có vẻ hay nhưng cũng giống như là quảng cáo ấy, bác nào đã từng có kinh nghiệm học ở đây, chia sẻ 1 chút được ko ạ?

k biết thực tập thì thường khoảng time là bao lâu nhỉ các bác

thường là 3 tháng thì phải bạn à 8-|

- - - Updated - - -

ôi thực tập ngân hàng, không biết đợt tới có xin được không, cầu trời

kinh nghiệm của e là nếu có quen biết thì vận dụng tích cực vào bác ạ x_x e đi tuyển chả được =(( về nhờ người quen 1 phát ăn liền luôn :x

- - - Updated - - -

các anh, chị đi trc cho e hỏi vs ạ. Em học chuyên ngành tài chính và em xin đc thưc tập tại agribank rùi nhưng giờ ko biết nên chọn bộ phận nào để thực tập. xin các anh các chị chỉ giáo cho em vs :D

nếu muốn biết NH hoạt động ra sao thì làm giao dịch viên thôi bác ơi ;)) còn nếu muốn có nhiều số liệu thì sang tín dụng nhé 8->

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05
Back
Bên trên