Hỏi: Làm việc ở tổng Cục thuế, "lương" và điều kiện làm việc

lương-lậu thì chịu chết mấy bác nhà nước, có trời tính!!! mình có thằng bạn làm ở Tổng cục thuế, nhân viên quèn quèn thôi mà cũng mua được nhà HN, chiều xách vợt đi oánh Tenis =))=))=)) nhân viên thì lương cũng ko cao lắm đâu, chắc chỉ được Tenis thế thôi, chưa đi chơi Gold được đâu các bạn :D

lương-lậu thì chịu chết mấy bác nhà nước, có trời tính!!! mình có thằng bạn làm ở Tổng cục thuế, nhân viên quèn quèn thôi mà cũng mua được nhà HN, chiều xách vợt đi oánh Tenis =))=))=)) nhân viên thì lương cũng ko cao lắm đâu, chắc chỉ được Tenis thế thôi, chưa đi chơi Gold được đâu các bạn :D[/Q

bro này trả lời ko đi vào trọng tâm rùi..vấn đề này thì ai mà chả biết..chuyện thường ngày ở huyện mà lị..ở dưới mình thì có 1 chị làm cục thuế brvt mới vào làm + hết phụ cấp....được tầm gần 5 củ..tính ra thuế mặt bằng lương tương đối cao so với công chức ngành khác

Mình đã làm ở Nhà nước nên hiểu là:
lương thì đã biết, rất thấp. Lậu thì tùy là ở cơ quan nào + phòng/ban nào + vị trí gì.
là nhân viên thì những vị trí tiếp xúc trực tiếp với dân, doanh nghiệp thì lậu khá lắm.
sơ sơ là thế

Mới làm chắc cũng khó lậu, chịu cảnh sống lương bèo bọt...làm được 2, 3, 4 năm thì...không để ý tới lương...mà chỉ thích lậu!

mấy anh Nhà nước gặp nhau thường hỏi "lương-lậu" mày thề nào, có kiếm ăn được gì ko?:D nản!!!

Mình thấy bảo mới vào thì đươc 4 triệu gì đó[/
chuẩn là tầm 4-5 tr .làm càng lâu bậc lương càng cao..bác mình làm ở tỉnh lương cũng chỉ 5tr .nhưng quan trọng là lậu thui :))))
mà vào được cục thuế thì bạn phải xác định 2 yếu tố
tiền tệ và Con ông cháu cha nhé :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki