Hỏi về cách xây dựng hệ thống kiểm soát nội bộ cho TCTD theo Thông tư 44/2011/TT-NHNN

dilinh

Thành viên mới
Hi! Tất cả ace trên diễn đàn
Vừa qua đơn vị của mình nhận được công văn của NHNN cấp tỉnh yêu cầu đơn vị phải xây dựng hệ thống kiểm soát nội bộ và kiểm toán nội bộ theo Thông tư 44/2011/TT-NHNN, hiện nay quy mô và nhân sự của đơn vị mình còn rất nhỏ, tôi không biết phải xây dựng hệ thống KSNB và KTNB theo hướng nào. Rất mong ace giúp đỡ và hướng dẫn cách thức như thế nào cho phù hợp. Thanks!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cái vấn đề xây dựng này bạn đâu phải làm, là do mấy vị "sếp nhớn" trên Hội sở tiến hành chứ, 1 Quỹ tín dụng thì hãy cứ làm các nghiệp vụ của mình đi, còn việc kia là việc của người khác:))

Hi! Tất cả ace trên diễn đàn
Vừa qua đơn vị của mình nhận được công văn của NHNN cấp tỉnh yêu cầu đơn vị phải xây dựng hệ thống kiểm soát nội bộ và kiểm toán nội bộ theo Thông tư 44/2011/TT-NHNN, hiện nay quy mô và nhân sự của đơn vị mình còn rất nhỏ, tôi không biết phải xây dựng hệ thống KSNB và KTNB theo hướng nào. Rất mong ace giúp đỡ và hướng dẫn cách thức như thế nào cho phù hợp. Thanks!
mình cũng đang công tác tại QTD, quy mô cũng khá lớn, mình đang làm KTNB. cũng đang xây dựng hệ thống KSNB và KTNB. nếu bạn cần thì cho mình email mình gửi các bản tham khảo qua cho bạn

mình cũng đang công tác tại QTD, quy mô cũng khá lớn, mình đang làm KTNB. cũng đang xây dựng hệ thống KSNB và KTNB. nếu bạn cần thì cho mình email mình gửi các bản tham khảo qua cho bạn
Hi! Mình cảm ơn bạn trước nhé, mình đang đau đầu về cái vụ này, bạn cho mình tham khảo các nội dung hệ thống KTNB và KTNB với nhé!Bạn có thể gửi file lên diễn đàn mình doawload về cũng được. (trên diễn đàn không để mail được)

Hi! Mình cảm ơn bạn trước nhé, mình đang đau đầu về cái vụ này, bạn cho mình tham khảo các nội dung hệ thống KTNB và KTNB với nhé!Bạn có thể gửi file lên diễn đàn mình doawload về cũng được. (trên diễn đàn không để mail được)
Bạn gửi địa chỉ email wa tin nhắn cho mình í

Hay quá, bạn Heocoi có thể share với mình được không? mình cũng đang quan tâm về việc xây dựng HTKSNB và KTNB cho ngân hàng, many thanks bạn

Mình cũng đang cần tham khảo mô hình, quy chế hoạt động của bộ phận kiểm tra, kiểm soát nội bộ chi nhánh ngân hàng nc ngoài này, mem nào có cho mình xin với!

Mình cũng đang cần xây dựng hệ thống KSNB và KTNB bạn có thể gửi cho mình xin mẫu tham khảo của QTD bạn dc không?
Cảm ơn bạn nhiều!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,401
Thành viên mới nhất
deannbt2610
Back