Review [HELP]Về làm việc tại Ngân hàng Liên Việt

Tình hình là em dạo này về quê đang rất bi đát. Hôm nọ có một chỗ người quen hứa giúp cho vào chỗ chi nhánh LienVietPostBank tỉnh.Các bác cho em hỏi có nên vào Ngân hàng Liên Việt trong thời gian này không ah.lương thưởng với áp lực huy động ra sao a.Em cảm ơn.Hi!:">

=D> e hoàn toàn đồng ý vs ý kiến của bác! Chạy tiền cào NHTMCP đúng là..(%) :))
Giờ chạy tiền vào NHTMCP là 1 điều hết sức sai lầm. Vì sao???

Vì: bỏ ra 100 -200 chai để xin vào ngân hàng, làm 3 tháng bị out, và bị phán 1 câu: 100-200 chai đó chỉ để cho em mua cơ hôi, nếu như em làm ko đạt đc chỉ tiêu, ko nắm bắt dc cơ hội thì em cũng bị đuổi thôi, thế nhé :)

Và với tình hình hiện nay thì kiếm khách hàng cực kỳ khó, chỉ tiêu thì trên trời, áp lực thì lúc nào cũng muốn đè chết mình, nên có 100tr thì đi kinh doanh, tự mình làm chủ sướng hơn bạn nhé.

Cái NH liên việt toàn lũ con em, ghét cái lũ đó thật. Tự bơi tuy mệt nhưng khỏe.

Thăng Liên Việt chỉ có lợi thế về các nghiệp vụ thanh toán chi phí rẻ, bưu điện mà... lương bèo nhèo, việc ít. Mà có ng bảo lãnh vào rồi thì lăn tăn j nữa, anh em trên này thi thố hộc máu ra ấy

1 like cho bạn này ạ! Mình mới gắn bó với bank 1 năm thôi, may mắn là chưa mất đồng nào! hihi

Mấy bạn cho hỏi ngân hàng này so với Sacombank thì như thế nào?Với lại mấy bạn cho hỏi luôn là GDV lương ở sacombank thử việc và chính thức như thế nào ,chỉ tiêu huy động mỗi tháng là bao nhiêu ?

Thanks !

Tình hình là em dạo này về quê đang rất bi đát. Hôm nọ có một chỗ người quen hứa giúp cho vào chỗ chi nhánh LienVietPostBank tỉnh.Các bác cho em hỏi có nên vào Ngân hàng Liên Việt trong thời gian này không ah.lương thưởng với áp lực huy động ra sao a.Em cảm ơn.Hi!:">

Cho mình hỏi bạn dc hứa đưa làm LVB tỉnh nào thế, mình cũng pass dc về cn tỉnh mà đang phân vân vì chỉ tiêu cao quá, cho vay 3 tỷ/ tháng, huy động 3 tỷ/ tháng. Trong khi hiện tại mình đang làm ổn định 1 bank ở HN, phân vân quá.

Đang thử việc QHKH tại Lienvietpostbank đây, huy động 1 tháng 3 tỷ, giải ngân 1,5 tỷ(chưa biết có cố được không hay lại thành quá cố ^:)^.Lương thử việc 1 tháng 3tr, chính thức 5,5tr.Thằng LPB mới thành lập nên tương lai đang phát triển mạnh, cũng là bank tốt trong khối cổ phần. Thời điểm khó khăn này khuyên thật lòng bạn không nên chạy việc vào bank cổ phần. Không mất tiền vào thì thôi, chứ bỏ tiền ra, vào làm được ít hôm không chịu được nhiệt muốn đi cũng k được đâu. Bạn cứ hình dung mấy cái chỉ tiêu hàng tháng phải đạt được đó (huy động, cho vay, phát triển khách hàng mới....), 3 tháng liên tục không đạt thì tự viết đơn nghỉ việc. Lương thì cũng bình thường như các công việc khác thôi. Mình đang tính kiếm việc ngành khác đây. Bank bank bank, đã xa lắm rồi thời hoàng kim, người ngoài thì thèm không được, người trong thì chán như ma

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình mới nhận được mail của LienvietPost báo đã trúng tuyển, chi nhánh Nam Định. Nhưng không có thông báo thời gian đi làm. Công việc hiện tại cũng đang khá tốt trên Hà Nội. Chưa biết có chắc chắn đỗ không, phân vân và lo lắng quá cả nhà ah.

Đang thử việc QHKH tại Lienvietpostbank đây, huy động 1 tháng 3 tỷ, giải ngân 1,5 tỷ(chưa biết có cố được không hay lại thành quá cố ^:)^.Lương thử việc 1 tháng 3tr, chính thức 5,5tr.Thằng LPB mới thành lập nên tương lai đang phát triển mạnh, cũng là bank tốt trong khối cổ phần. Thời điểm khó khăn này khuyên thật lòng bạn không nên chạy việc vào bank cổ phần. Không mất tiền vào thì thôi, chứ bỏ tiền ra, vào làm được ít hôm không chịu được nhiệt muốn đi cũng k được đâu. Bạn cứ hình dung mấy cái chỉ tiêu hàng tháng phải đạt được đó (huy động, cho vay, phát triển khách hàng mới....), 3 tháng liên tục không đạt thì tự viết đơn nghỉ việc. Lương thì cũng bình thường như các công việc khác thôi. Mình đang tính kiếm việc ngành khác đây. Bank bank bank, đã xa lắm rồi thời hoàng kim, người ngoài thì thèm không được, người trong thì chán như ma
Anh ở chi nhánh nào vậy ạ? Sang tháng chắc e cũng sẽ được tiếp nhận về LVPB chi nhánh Trung Yên.
Anh có thông tin gì về chi nhánh này có thể chia sẻ vs e chút được k?
Thanks a.

Lien viet may năm trước thì lam cũng được. lương vị trí chuyen vien QHKH hay GDV cung đánh đều như nhau. chỉ có lương lãnh đạo là cao ngất trời. chính vì lương đánh đều nên nhièu người có năng lực, làm việc nhiều không thấy công bằng mà bỏ bank này cũng nhiều. chế độ khác tương đối tốt như hỗ trợ cơm trưa tại cơ quan, du lịch hàng năm, khám sức khỏe, thưởng thì khá là hẻo...tùy theo kết quả kinh doanh chi nhánh. năm 2013 TGĐ hứa thưởng 4 tháng lương, nhưng hứa là hứa vậy, còn tùy vào kinh doanh.Hiện nay tình hình bên lienviet khá khốc liệt, đang sát hạch giả trừ nhân viên (bình thườn mỗi năm cũng thi sát hạch 2 lần) bởi vì người ta cho rằng nhân viên yếu kém ảnh hưởng kết quả kinh doanh ma người ta quên rằng bọn khối sản phẩm không viết ra được sản phẩm nào thật sự mang tính cạnh tranh, khác biệt, dột phá...tất cả sản phẩm không áp dụng được thực tế...qua mỗi lần khuyến mãi chí thấy khách hàng nội bộ sử dụng thế là khối sản phẩm thống kê->báo cáo tốt.thế mà chẳng ai nhận ra. viết quy trình không sát thực tế kinh doanh nên khó áp dụng....Tôi, là người vừa rời bỏ LV mà trươc kia tôi thi vào không tốt 1vnđ nào.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,456
Thành viên mới nhất
Tranduyyy
Back
Bên trên