Hạn mức tín dụng

honeystar35

Thành viên mới
công ty xây lắp A trong năm N có nhu cầu vay VLĐ theo HMTD để thi công công trình đã trúng thầu.giá trị hợp đồng thi công đã ký với chủ đầu tư là 20tỷ đồng , tg thi công trong 2 năm N và N+1. trong năm N sẽ thực hiện 50% khối lượng công vc và giá trị hoàn thành đc chủ đầu tư thanh toán là 8tỷ đồng.
Hãy cho biết HMTD trong năm N là bn biết
1.KHTSCĐ ước tính: 1500trđ
2.Vốn khác tham gia 2000trđ
3.Vòng quay VLĐ : 2vòng/năm
4. Thuế GTGT tính theo pp khấu trừ,thuế suất 5%,thuế fải nộp năm N là 100trđ
5.ebit dự tính năm N là 1000trđ

Ai biết làm hộ em bài này với ạ :(

Thực tế xử lý của ngân hàng là: khoảng 5 tỷ đủ chưa anh, ok thì em làm cái hạn mức 5 tỷ luôn nhé, xong anh cứ cung cấp chứng từ hợp lệ là em giải ngân.

Thực tế xử lý của ngân hàng là: khoảng 5 tỷ đủ chưa anh, ok thì em làm cái hạn mức 5 tỷ luôn nhé, xong anh cứ cung cấp chứng từ hợp lệ là em giải ngân.

Vậy không cần phân tích hay thẩm định gì kỹ càng mà chỉ cần kiếm tra hóa đơn, chứng từ, hồ sơ phương án thôi hả anh?

Vậy không cần phân tích hay thẩm định gì kỹ càng mà chỉ cần kiếm tra hóa đơn, chứng từ, hồ sơ phương án thôi hả anh?
tinh toán thế kia quá lằng nhằng và thương người ta nhìn vào tình hình xây dựng thực tế, năng lực chủ đầu tư, số công nhân, chất lượng thi công các công trinh cũ, và khả năng hoàn thành dự án, cấp hạn mức theo nhu cầu vốn, thường thi chắc ăn chỉ 50%, sau đó hồ sơ cung cấp đủ, chính xác là giải ngân thôi...

tinh toán thế kia quá lằng nhằng và thương người ta nhìn vào tình hình xây dựng thực tế, năng lực chủ đầu tư, số công nhân, chất lượng thi công các công trinh cũ, và khả năng hoàn thành dự án, cấp hạn mức theo nhu cầu vốn, thường thi chắc ăn chỉ 50%, sau đó hồ sơ cung cấp đủ, chính xác là giải ngân thôi...

Nhưng em nghĩ chắc cũng cần phải phân tích để làm tờ trình thẩm định chứ ạ? Hay thông thường ngta thấy dự án ok là vẽ hồ sơ?

Cứ đủ tài sản là cấp hạn mức thôi, càng cao khách càng thích, rồi làm hồ sơ, giải ngân, nhân viên tín dụng có chỉ tiêu =))))). Đùa chứ ngân hàng hàng có công cụ tính toán hết mà, nhập số liệu abc là nó tự chạy ra xyz ngay, việc của bạn là làm hồ sơ thôi :D

Cứ đủ tài sản là cấp hạn mức thôi, càng cao khách càng thích, rồi làm hồ sơ, giải ngân, nhân viên tín dụng có chỉ tiêu =))))). Đùa chứ ngân hàng hàng có công cụ tính toán hết mà, nhập số liệu abc là nó tự chạy ra xyz ngay, việc của bạn là làm hồ sơ thôi :D

Cám ơn anh!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back