Góc nhìn về COCC 2019

Nhân một ngày đọc thật nhiều về COCC:

Mình hiện đang lam cho big 4 thuộc tỉnh, tốt nghiệp Học viện Ngân hàng. Trước khi vào big 4, mình cũng đi qua vài ngân hàng TMCP. Có thể các bạn nói rằng, nếu COCC sẽ được vào vị trí đắc địa của ngân hàng, dăm ba cái GDV hoặc CVQHKH ai vào làm gì. Không phải thế các bạn ạ. Nếu ở huyện, làm cho Agribank, với mức thu nhập của GDV hay CV QHKH thì đấy là vị trí mà theo mình là ngon, có cuộc sống dư giả ở quê nhà rồi. Nên người ta vẫn tìm cách xin vào.....
Xa một chút lên thành phố, nếu muốn COCC vào được các vị trí số má trên hội sở, bản thân họ cũng đã có trình độ xuất chúng rồi. Hàng xóm nhà mình đi du học Anh về, cũng nhờ mối quan hệ của Bố nên làm bộ phận ngoài Hà Nội. Nhưng bản thân bạn ấy thực sự rất xuất chúng, từ học thức cho đến cách ứng xử.....Thế nên có nhờ bố xin vào thì nó cũng là cái cầu nối mối quan hệ thôi, họ thực sự giỏi
Trở về vs big 4 mình đang làm. Mình muốn nói rằng bản thân mình thấy việc học trong trường đại học nó khác xa với đi làm lắm.Đi làm, chăm hay không bằng tay quen. Ví dụ bạn học được 10, ra trường chỉ cần trình độ 6 trở lên là có thể làm việc ngon lành, thế nên những bạn 7,8,9 là đều có thể pass nhận việc.Tại sao mình nói vậy, vì mình đọc nhiều cmt nói rằng người ta kém hơn tôi nhưng COCC nên mơi đậu.Rồi bọn đấy kém thì làm gì. Các bạn ạ, người ta là giám đốc,chẳng nhẽ người ta k biết hay sao. Nhưng thực sự công việc, nó không như việc học toán lý, hoá, người dốt là hoàn toàn nộp giấy trắng, bị không điểm đâu.Chi nhánh của mình có mình và 3 bạn nữa là tốt nghiệp trường ưu của kinh tế, còn lại các trường thậm chí là xa TOP rất nhiều, cũng biết là họ xin vào nhưng thấy làm việc cũng k thua bọn mình đâu.Đi làm kiếm tiền, ai cũng hăng hái cả.
Trên đời này không có cái gì đạt được dễ dàng cả, COCC không phải chỉ đơn giản đấy là con, cháu em tôi đấy, mày nhận nó vào làm đâu.Mọi chuyện chưa bao h là dễ dàng như vậy .
‘Đừng than trách , mọi thứ đã là một phần tất yếu của cuộc sống.Nếu một ngày bạn làm sếp, bạn có tự tay loại đi em, con cháu của mình không ‘

Nguồn: Ly Ly -
Group U&Bank

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,223
Thành viên mới nhất
Suga Sean Merch