Giao dịch viên Big4 chi nhánh

Em cũng có cảm nhận giống như chị và sau 3 năm làm NH hnay e cũng chính thức nghỉ việc dù chưa biết sắp tới làm gì :)) nhưng chị còn hơn em là còn có nhiều tiền ( chỉ là k có thời gian mà tiêu thôi) chứ em đi làm 3 năm còn chả đủ nuôi thân cơ... người khác thì cứ nghĩ là giàu lắm chứ có ai ngờ :(((

Đồng cảm với bạn, bạn mình cũng làm Gdv 6 tháng bên Lviet. Nghe kể cứ chiều cong mông đi điện, giao dịch khách hàng nhiều áp lực thêm mấy chị già làm lâu năm soi mói chim lợn với gđ. PGD nó làm tuyển giao dịch viên liên tục vì mấy mụ già soi mói. Mình nói nhiều cuối cùng nó cũng nghỉ ra làm ngoài. Lương tháng bằng ngân hàng đấy nhưng không phải đi sớm về muộn, tránh xa được mấy con quái thai.

Hic. Nghe c kể có cđ em trong đó. Nhưng e ns thật vs c. Big4 lg còn cao. Ít nhất còn có cảm giác có đc đồng tiền bù lại. Bên e bank bé, việc giờ nh chất như núi. Gdv làm 2 năm lg ko nổi 5tr bằng ng tân tuyển. Mà ng ms thì làm đc j. Nh lúc nản. Chán muốn quăng quật tất cả mà đi. Giờ e đang đợi cơ hội để nghỉ chuyển vị trí khác. Chứ làm quần quật ko bằng lg osin KH. Gdv bảo là mặt hoa da phấn. Vầng thế mà đối xử vs gdv ko khác j osin NH còn bị coi thường rẻ mạt. Lg thì bèo. Nh lúc chán ko buồn ns. Mang tiếng đi làm 2 năm ko ai nghĩ lg mình ko nổi 5tr [emoji24][emoji24][emoji24][emoji27]

Rồi còn vấn đề giữ lg. Hic. Tệ hại. Nh lúc nghĩ lg có bn đâu mà giữ. Năm

Ủa uôi mình đọc post của bạn hơi muộn. Bạn đúng là hội tụ đầy đủ các vấn đề của mình luôn. Cũng GDV PGD, nghe bạn mô tả cv mà mình thấy như chính mình đang đọc câu chuyện đời mình. Cũng xởi lở cơ mà sợ KH cực luôn, cũng ATM, cũng thẻ, cái gì cũng tới tay. Tớ làm được 3 năm thì ko chịu nổi, xin chuyển lên tín dụng mãi, may mà mấy sếp tín dụng nhìn thấy mình chăm chỉ nên ưa, thế là 1 năm nay chuyển tín dụng. Tránh được cái guồng quay kinh dị của GDV và bước vào thế giới hoàn toàn khác biệt là làm nhân viên tín dụng.

Cho e hỏi tín dụng có phù hợp với con gái không ạ? Em nghe nhiều thứ không hay lắm nên đang hoang mang và phân vân lắm

đúng là công việc thì cái quan trọng nhất là môi trường và đồng nghiệp

tiền k phải là tất cả chị ơi, k có thì thèm có r mà k đc tiêu thì có gì vui :3 sống thoáng tí đi c, làm gì mà mình thíc

Mình cũng làm bank 2 năm, công việc thì ngược lại với bạn, khá là nhàn nên tự nhiên bị chán, muốn refresh bản thân. Thế là quyết định nghỉ 1 năm đi du lịch. Đi chơi 1 năm xong thì nhớ bank. Giờ thì đang ôn lại để xin vào bank lại. Hihi.
Khi còn chưa có gia đình, lo toan trách nhiệm thì cứ thoải mái lựa chọn làm những gì mình cảm thấy vui và thoải mái là ok nè.

Bạn cho hỏi b đang làm vị trí gì mà nhàn vậy ... Back hay front , mình đang tìm 1 vị trí nhẹ nhàng cho vợ mình mà ko biết có vị trí nào nhàn , lương ko quan trọng lắm ... B chỉ cho m với ...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,412
Thành viên mới nhất
qabootfive88
Back
Bên trên