Giao dịch viên agribank hay nhân viên chi cục thuế ?

tuongvi_0605_dl

Thành viên tích cực
Hiện mình đang là gdv của agribank chi nhánh huyện. M tốt nghiệp đại học kinh tế tp hcm Va tự thi tuyển vào cuối năm 2012. Bắt đầu làm từ đầu năm 2013 đến nay. Công việc khá áp lực, ngoài giao dịch với khách hàng M còn lam kế toán chi tiêu nội bộ, thường xuyên về muộn. Sớm nhất cũng 6 h30 còn thì 7 H 7 H 30 là bình thường. Con M hiện đang 1 tuổi, M Ko có thời gian chơi với con, cũng như lo việc gia đình. Lương thì tầm 8tr hơn/ tháng. Hiện ở Huyện M có xét tuyển công chức thuế, khả năng đậu khá cao. Xin mọi người tư vấn là M có nên ôn tập để xét tuyển qua thuế Ko ạ. Xin cảm ơn.

Tự thi vào Cục thuế các tỉnh có khả thi ko mnguoi??? Nếu may mắn đỗ, liệu có bị phân về các huyện xa xôi ko ạ?

Theo mình thì bạn cứ nộp xét tuyển đi. Nếu đỗ thì về lâu dài thì nên chuyển sang thuế. Như vậy sẽ có nhiều thời gian cho gia đình hơn. Nhưng cái gì cũng có chi phí cơ hội thôi, lỡ họ lại phân làm chỗ xa thì lại mệt. Cho nên theo mình bạn nên xét nhiều yếu tố rồi hãy chọn.

Thuế đi bạn , công việc nhàn , lương cũng the same thôi !!!!Mình cũng thiech thuế mà mỗi tội nghĩ đến cảnh ôn thi mình lười quá

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki
Back
Bên trên