Gặp khó khăn khi tư vấn Thẻ MasterCard :(

canary4192

Verified Banker
Chào các anh, chị !
Em là nhân viên mới vào ngân hàng, làm ở vị trí kinh doanh. Bên ngân hàng em khoán khá nhiều chỉ tiêu vào một đầu người : huy động, thẻ, cho vay, pos, bảo hiểm ... ( đái khái thế, còn tùm lum tà la Mobie Banking, Internet Banking nữa ).
Vế vấn đề huy động thì e không lo lắng quá, vì bên em lãi suất cũng khá tốt, hấp dẫn khách hàng. Cho vay thì rất khoai, do chính sách từ phía ngân hàng nên tình hình chung là rất khó. Còn thẻ là cái em lo lắng nhất :(

Bên ngân hàng em khách hàng tương đối già, vì đây toàn đối tượng gửi tiền tiết kiệm là chính. Họ thường không quan tâm đến các loại thẻ. Khách VIP thì được hạn chế rất nhiều về điều kiện làm thẻ ( chỉ cần CMND và Hổ khẩu photo ) nhưng chủ yếu vẫn là khách lớn tuổi, khách hoài nghi thẻ tín dụng, khách không có nhu cầu ....

Ngân hàng em là ngân hàng nhỏ, lại mới triển khai thẻ MC từ năm 2013, e vào làm từ tháng 9/2014 nên gặp rất nhiều khó khăn. Các anh chị nào có lời khuyên nào để em thực hiện chỉ tiêu thì cứ nhiệt tình góp ý. Không thì không khéo em chuẩn bị cuốn gói lên đường mất :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên