HOT Em mới trúng tuyển vị trí GDV tại Maritime Bank. Mọi người có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với ạ. Em

Hi mọi người,

Tình hình là em k hề nộp hồ sơ vào MSB nhưg họ lại gọi e đi pv, và bây giờ e đã trúng tuyển. Do e k học TCNH và cũng k có ý định sẽ làm việc tại NH nên tình hình là e vô cùng mơ hồ, mờ mịt về các vị trí, điều kiện làm việc cũng như các chính sách lương bổng của NH. E đi pv thì được biết là vị trí GDV làm việc vất vả, thường là hết việc chứ k hết giờ, có khi làm đến 7h tối là thường. Ngoài ra, việc lương bổng thì vô cùng chán nản. E cũng biết là thời gian gần đây, ngành NH rất khó khăn, cắt giảm nhân sự nhiều và lương thấp nên sẽ phải chấp nhận việc có thể bị điều qua các CN khác, nhưng mà nghe mức lương thử việc thì em choáng toàn tập, khoảng 2tr mấy. Còn lương chính thức thì khoảng 5tr mấy đã bao gồm cả phụ cấp hay sao í, vì e chưa trao đổi chi tiết với họ vấn đề này. Nói về công việc cũ của e là làm trợ lý giám đốc cho 1 CN công ty kỹ thuật, lương cũng hơn bên đây vài trăm và cũng muốn thay đổi môi trường làm việc mới.

Bi giờ e mong các anh chị nào đã có kinh nghiệm tư vấn giúp e với ạ, chế độ làm việc, chính sách lương thưởng, cơ hội thăng tiến ở MSB cho vị trí GDV ntn? Liệu e có nên thử sức với lĩnh vực mới hoàn toàn với e như thế này k? E cám ơn rất nhiều ạ!!!:-s:-s:-s

chị đi pv chưa chị? t6 này ngân hàng kêu e lên test mà bay giờ em còn lông bông, k kiếm đc tài liệu ôn. hic hic. nhìn từ trên xuống dưới cmt của m.n mà em nản. :((((
chị đi pv chưa chị? t6 này ngân hàng kêu e lên test mà bay giờ em còn lông bông, k kiếm đc tài liệu ôn. hic hic. nhìn từ trên xuống dưới cmt của m.n mà em nản. :((((
tớ đọc xong cũng nản, chiều nay 2h15 họ hẹn pv. k biết thế nào nữa! thi đâu trượt đấy nên nản dần đều r bạn ạ

tớ đọc xong cũng nản, chiều nay 2h15 họ hẹn pv. k biết thế nào nữa! thi đâu trượt đấy nên nản dần đều r bạn ạ
tớ cũng thi đậu trượt đấy đây. cơ mà đừng nản, cứ nghĩ là chưa gặp duyên đi. :((((. mà h bắt đi test, đang kiếm tài liệu để ôn mà đuối. :((((((((((

hôm qua mình có đi test GDV ở Maritimebank, mình thấy có IQ, một số hiểu biết về ngân hàng Maritime, tổng quan vĩ mô NHTW và NHTM, những hiểu biết mang tính đánh giá cá nhân và đặc biệt có một vài câu tính toán lãi suất, định khoản tiền lãi,...Giả sử như NHTW thực hiện nghiệp vụ thì trường mở đối với những loại như trái phiếu, cổ phiếu, giấy tờ có giá; Chức năng của NHTW là phát hành tiền, là ngân hàng của các ngân hàng, điều tiết thị trường tiền tệ; chức năng NHTM là gì?...:)) Có bạn nào có kinh nghiệm trong phỏng vấn GDV Maritimebank ko ạ? Mình phỏng vấn toàn tạch tạch T_T ahuhu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back
Bên trên