Dự định chuyển ngành sau 3 năm lăn lộn...

NH giờ giống y chang như nước lọc chả có mùi vị gì, mình có 1 ông anh làm 8 năm rồi bị dính 1 phốt mà bây giờ đi đâu cũng không được. Đó ổng còn trẻ mới vô ngân hàng, sếp đưa về bộ hồ sơ làm (đó QHKH định giá luôn) rồi hồ sơ bị nợ xấu số tiền bán đất lúc bấy giờ ko bù được khoản nợ và lãi. Thế là giám đốc, phó giám đốc đồ nói ổng vay tiền bỏ ra trả vào lấy miếng đất này ra bán. Còn thiếu nhiêu ban lãnh đạo bù, thế là chuyện gì đến nó đến xong hết rồi thì phán cho một câu "án tại hồ sơ" ai ký vào thì chịu trong đó QHKH chịu nặng nhất. Cũng may món nhỏ, còn có 200tr thì phải trích lập. Nhưng mỗi lần ổng muốn đi bà giám đốc (trước là phó) lại lật mặt nói này nói nọ muốn đi trả số tiền vào.... Thành ra ổng giờ phải làm Trưởng phòng mà ko đi được cứ sống lây lất vậy :(
hồ sơ bị dí nên khổ thế đấy, k làm thì nghỉ việc mà làm đỏ thì k sao chứ đen thì thôi rồi !

em lăn lộn 2 năm từ SME đến KHDN lớn mà thấy kiến thức còn chưa rót vừa cái chén.
Làm với tiền là bạc lắm, làm với tiền là tệ lắm, nhưng giúp đầu óc mình mở mang nhiều ạ.
Cũng có thể e chưa ràng buộc gia đình vợ con j nên thế nào cũng chịu đc :) miễn là làm đúng.

em lăn lộn 2 năm từ SME đến KHDN lớn mà thấy kiến thức còn chưa rót vừa cái chén.
Làm với tiền là bạc lắm, làm với tiền là tệ lắm, nhưng giúp đầu óc mình mở mang nhiều ạ.
Cũng có thể e chưa ràng buộc gia đình vợ con j nên thế nào cũng chịu đc :) miễn là làm đúng.
tới lúc ràng buộc rồi mình khó nói cứng làm, độc thân là dễ chịu nhất

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,412
Thành viên mới nhất
qabootfive88
Back