Tâm sự ĐỒNG NGHIỆP... CÓ NÊN LÀ BẠN THÂN!?!?

kenfntnkg 14 Tháng 3 2017

- Tại sao lại không thể nhỉ?
- Có cái quái gì đâu mà không là bạn thân? Làm chung ngày 8 đến 10 mấy tiếng, không lẻ không là bạn thân được à!?
- Được làm chung với bạn thân thì quá vui ấy chứ, có thể chia sẻ đủ chuyện!?

THEO QUAN ĐIỂM CỦA BẠN, THÌ BẠN NGHĨ SAO, NHẤT LÀ MÔI TRƯỜNG BANK.
RIÊNG MÌNH, TỐT NHẤT KHÔNG NÊN CÓ BẠN BÈ THÂN Ở PHÒNG MÌNH ĐANG LÀM. (TRỪ TRƯỜNG HỢP CÙNG HỆ THỐNG NHƯNG KHÁC ĐỊA BÀN)

1. TheKop
    TheKop
    Mình chưa bao giờ có ý định biến đồng nghiệp thành bạn thân
    Đồng nghiệp chỉ chia sẻ 8 tiếng làm việcthôi, bạn thân thì chia sẻ mọi lúc mọi nơi
    14 Tháng 3 2017
  2. Cánh Đồng Tuyết
    Cánh Đồng Tuyết
    Em hóng cao kiến :))
    Nói chung là để là bạn thân ở cơ quan quá khó.
    14 Tháng 3 2017
  3. Lại Mạnh Thành
    Lại Mạnh Thành
    ca này khó :)) hóng các bác
    14 Tháng 3 2017
  4. Just Trying
    Just Trying
    Hóng.
    14 Tháng 3 2017
  5. Mẹ Híp
    Mẹ Híp
    cũng hóng.
    14 Tháng 3 2017
  6. hongtrang999
    hongtrang999
    khó lắm, vì dính đến lợi ích thì có khi không còn là bạn....nên chỉ xã giao thôi bạn bè thôi
    14 Tháng 3 2017
  7. huyair
    huyair
    2 bộ phận ko đụng chạm gì nhau nghiệp vụ thì làm bạn thân, anh em, chị em thoải mái
    14 Tháng 3 2017
  8. Kilclamp
    Kilclamp
    Không hiểu sao, dù thấy mọi người trong phòng ai cũng thân thiết nhau hết, khác hẳn với môi trường làm việc từng nghĩ...
    Cơ để có 1 người bạn hoặc anh/chị thân thiết hình như quá khó...
    Mấy anh/chị lớn có bạn làm việc mấy năm, không thì không thích con nít như em T_T
    Mấy bạn thực tập chung thì cũng không biết sao cũng không nói chuyện được nhiều, khác team thành ra cũng khác đề tài....hay do không hợp tính không biết...

Lại còn là con gái càng khó bắt chuyện hay thân thiết hơn nữa T_T
    14 Tháng 3 2017
  9. mjmoza_7690
    mjmoza_7690
    4 năm đi làm đến giờ, em cực kì thân thiết với 1 chị đồng nghiệp cũ (giờ cả 2 chuyển chỗ rồi) và hơi thân vs 1 chị ở phòng bây giờ. Thân hay không thân là do tính cách, sở thích, quan điểm... Tuy nhiên, bản thân em thấy chỉ có thể thân được nếu như quyền lợi không đụng chạm đến nhau và cũng không ai trong 2 người mắc bệnh soi mói kèn cựa thôi, không thì chịu, chỉ "vui" được chứ không "thân" được.
    P/s: Nga béo k tính là đồng nghiệp vì em chả làm chung vs nó ngày nào hehe
    14 Tháng 3 2017
  10. View more comments