Điều gì cản bước bạn ra đi?

nói chung các bạn cứ cân nhắc thật kỹ nhé. Mình đã ra đi 2 lần và thấy ở đâu cũng như nhau hết. Càng làm việc với người có nhiều kinh nghiệm càng thấy "phức tạp". Mình nghĩ thế này: chúng ta đều kêu ca về chế độ, môi trường làm việc ko tốt nhưng đã ai làm gì/ lên tiếng để cải thiện tình hình chưa. Muốn công bằng thì hãy tự mình đạt lấy. Còn nếu ko làm gì tức là bạn đã chấp nhận điều đó vậy thì hãy dừng kêu ca lại và tiếp tục cv của mình.

Nêu đi sang ngành khác thì hãy đắn đo suy nghĩ chứ đi "loanh quanh" từ ngân hàng này sang ngân hàng khác thì đường nào cũng về La Mã. Nếu là đổi vị trí thì may ra có lý do để phải nghĩ suy.

Môi trường ngành Ngân hàng đang dần bị bão hoà, mặc dù ảnh hưởng của NH đến nền Kinh tế là vẫn rất lớn. Có quá nhiều NH được thành lập, tạo nên một thị trường sôi động nhưng cũng rất bát nháo không kém gì một cái chợ. Trong cái thị trường đấy, bankers chúng ta vẫn cứ đi đi về về, ngày làm 8h, tuần làm 6.5 ngày, năm làm gần 400 ngày (tính cả giờ làm thêm) :(, không biết các bankers nhà mình nghĩ sao. Riêng bản thân mình thực sự thấy công việc tại NH vô cùng nhàm chán, lập đi lập lại như một lập trình, không thấy được sự mới mẻ đổi mới.... đã vậy lương cao ngất ngưởng ^:)^. Làm tại NH mình đã vậy, không biết các ngân hàng khác ntn? Đôi lúc chuẩn bị hồ sơ xin việc ở NH mới (coi như đổi gió 9, nâng cao thu nhập là 10), nhưng rồi lại thôi =)). Cái lý do ở đây chính là "Văn hoá Doanh nghiệp" tại NH mình, tình cảm đồng nghiệp dành cho nhau rất đáng trân trọng, hỗ trợ công việc hết sức, quan tâm chia sẻ tình cảm đúng mực, không nói ra nhưng...nó thực sự như ngôi nhà thứ 2 của mình vậy. Giờ muốn đi, nhưng cứ thấy luyến tiếc nếu phải chia tay các ace đồng nghiệp hiện tại. Không biết ai có lúc đã suy nghĩ như mình không :-s

Đúng thật, làm ở môi trường nào một thời gian thì cũng quen hết và hòa nhập với nó, khi ra đi cảm giác luyến tiếc là nhiều, mới đi quay trở lại ngta còn chào đơn, vồ vập, còn tâm sự nọ kia. Nhưng được 1 thời gian rồi cũng sẽ bị cuốn theo môi trường mới, rồi có những chuyện không thể nói thế là dần xa nhau. Nói chung mình thấy câu nói "vắng cô thì chợ vẫn đông, cô đi lấy chồng thì chợ vẫn vui" chả có gì sai cả. Thay đổi nơi làm việc mục đích nâng cao thi nhập là số đông, số còn lại thì thay đổi môi trường làm việc (em thấy số này ít lắm ý). Em đây cũng đang muốn thay đổi nơi làm việc vì miếng cơm manh áo thui, nhưng nghe có vẻ banker giờ có vẻ ế ẩm quá

Hầu như môi trường làm việc, mỗi nơi sẽ đều có nhưng phần tích cực và tiêu cực ở những điểm khác nhau, nên là có môi trường này phù hợp vs ng này nhưng lại k phù hợp vs ng kia. Chỗ làm hiện tại của em thì em thích phong cách của trưởng phòng, hầu hết mọi ng trong phòng cũng dễ chịu, mỗi tội lại phải làm trực tiếp vs 1 chị trong phòng thì lại đúng 2 chị em k hợp nhau :(( lại đc cộng thêm 1 anh kế toán "dễ chịu" vô cùng- va chạm thường xuyên thành ra 2 ng này trở thành nỗi ám ảnh tới mức có lúc nghe giọng nói 2 người này cũng làm em lạnh cả người :(( hiện tại e cũng muốn đi, lý do chính cũng vì va chạm thường xuyên vs 2 người này mà ức chế tích tụ thì ngày càng nhiều, nhưng cứ nghĩ đến sếp vs mọi người còn lại thì tiếc vì nghĩ đi làm mấy khi đc đồng nghiệp dễ chịu thế này :((

Nếu phải đi, em chỉ tiếc những mối quan hệ tốt đẹp đã xây dựng thoai. Sếp thì ko quan trọng, lương thì còm, nếu ra đi lương phải cao hơn mới đi.keke

Nếu phải đi, em chỉ tiếc những mối quan hệ tốt đẹp đã xây dựng thoai. Sếp thì ko quan trọng, lương thì còm, nếu ra đi lương phải cao hơn mới đi.keke

đang muốn đi, cơ mà nghỉ rồi thì hàng tháng lãnh tiết kiệm ăn tiêu ko đủ =))
giỡn chơi chứ giờ nghỉ ngang ra làm kinh tế, khéo thị trường nó vật cho cụt cả vốn ^^

Đã ai gặp trường hợp như mình chưa? Từ rất lâu roài Kpis luôn nằm trong tốp đầu, sòng phẳng, tự dưng thay đổi lãnh đạo toàn tập (3 cấp), cậy thế làm càn, vừa về tiếp quản ko biết ai mà áp đặt, ko cho tự oánh giá hay lấy ý kiến các đồng nghiệp, đẩy một phát Kpis xuống đội sổ, trưởng team 4 lần đưa lên nhưng rồi lại bị dìm xuồng hok lý do, chắc tại lý do đơn giản nhất là mình hay bật lại. Nghĩ mà thấy dại thật...khả năng ra đi cho lành, đỡ đau đầu.

Đã ai gặp trường hợp như mình chưa? Từ rất lâu roài Kpis luôn nằm trong tốp đầu, sòng phẳng, tự dưng thay đổi lãnh đạo toàn tập (3 cấp), cậy thế làm càn, vừa về tiếp quản ko biết ai mà áp đặt, ko cho tự oánh giá hay lấy ý kiến các đồng nghiệp, đẩy một phát Kpis xuống đội sổ, trưởng team 4 lần đưa lên nhưng rồi lại bị dìm xuồng hok lý do, chắc tại lý do đơn giản nhất là mình hay bật lại. Nghĩ mà thấy dại thật...khả năng ra đi cho lành, đỡ đau đầu.
Có mình nè. Luôn hoàn thành cv trước thời hạn. Việc làm nhiều ko có ngày nghỉ. Cuối cùng bla bla. Mình nghỉ việc ở đó rồi. Nhưng bạn rút kinh nghiệm nhé. Bật vừa thôi, mà phải tùy người, tùy lúc mới bật nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,415
Thành viên mới nhất
TH Thiên Phúc
Back
Bên trên