Đi hay ở giữa STB và VCB

CrazyTurtle

Verified Banker
Như tiêu đề, hiện em đã có 5 tháng chính thức tại STB và cũng mới nhận được quyết định tuyển dụng vào VCB luôn. Em đang đắn đo giữa việc đi hay ở lại, đây là một cơ hội lớn với em. Mặc dù hiện tại, mối quan hệ và công việc tại STB vẫn tương đối tốt. Nhưng STB đang là 1 con tàu đắm, phải mất 5 năm nữa mới trở lại phong độ vốn có được. 6 tháng đầu năm không thưởng, cắt giảm lương để giảm thiểu chi phí cho ngân hàng. Em đang rất đắn đo, ae đi qua cho em vài lời khuyên chân thành với :(

Mình giống bạn. 2 năm rưỡi ở STB, đã ký HĐ không thời hạn. Đầu tuần rồi mình cũng đã nộp đơn xin nghỉ để qua VCB mặc dù công việc hiện tại khá tốt, thoải mái.

Như tiêu đề, hiện em đã có 5 tháng chính thức tại STB và cũng mới nhận được quyết định tuyển dụng vào VCB luôn. Em đang đắn đo giữa việc đi hay ở lại, đây là một cơ hội lớn với em. Mặc dù hiện tại, mối quan hệ và công việc tại STB vẫn tương đối tốt. Nhưng STB đang là 1 con tàu đắm, phải mất 5 năm nữa mới trở lại phong độ vốn có được. 6 tháng đầu năm không thưởng, cắt giảm lương để giảm thiểu chi phí cho ngân hàng. Em đang rất đắn đo, ae đi qua cho em vài lời khuyên chân thành với :(
Xem chi nhánh VCB kia tốt không thì nên đi thôi :).

Mình giống bạn. 2 năm rưỡi ở STB, đã ký HĐ không thời hạn. Đầu tuần rồi mình cũng đã nộp đơn xin nghỉ để qua VCB mặc dù công việc hiện tại khá tốt, thoải mái.
VCB cho bạn bao nhiêu thời gian để bàn giao công việc cũ? Môi trường làm việc mới tốt chứ bạn. Chúc bạn thành công nhé :)

............. Nhưng STB đang là 1 con tàu đắm, phải mất 5 năm nữa mới trở lại phong độ vốn có được. 6 tháng đầu năm không thưởng, cắt giảm lương để giảm thiểu chi phí cho ngân hàng....i :(
Có rất nhiều người đang ở trên con tàu này đó bạn - bạn đi tàu sẽ nhẹ đi 1 phần và cơ hội nó đắm sẽ ít đi nhỉ :D !

Hì. Thực tế thì qua VCB được vài tuần mới thấy quyết định mạo hiểm quá :))... công việc VCB khá áp lực hơn STB về chỉ tiêu, khối lượng công việc, cho vay khó hơn, sản phẩm ko rõ ràng bằng STB, lương thì ngang ngang, không hơn nhau nhiều, có cái thưởng nhiều hơn :)
Nói chung quyết định rồi thì phải theo thôi . Hè hè.

VCB môi trường thân thiệt, là 1 ngân hàng đang dẫn đầu về mọi mặt. biết bao nhiêu người mơ vào VCB đó. mình cũng đang ngóng vé vào VCB nè

Ở giữa con tàu đấm này nhưng nếu bạn là 1 thủy thủ giỏi thì sẽ khác nhe bạn. Còn nếu như qua VCB nhằm ngay CN dang bị nợ xấu thì chỉ lay quay xử lý mấy cái tồn đọng này thủ hỏi lúc đó bạn sẽ làm gÌ? Nghĩ hay tìm chỗ khác nữa.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,421
Thành viên mới nhất
Airbourne Merch
Back
Bên trên