Đề thi môn nghiệp vụ chuyên ngành thuế chiều 21/10/2012

gaconlonton

Verified Banker
Câu1:
a) Thế nào là cá nhân cư trú?
b) Trong cách xác định thuế thu nhập cá nhân đối với thu nhập từ kinh doanh của cá nhân cư trú và không cư trú có những điểm khác biệt cơ bản là gì?
Câu2:
a) Luật thuế GTGT quy định các trường hợp hoàn thuế ntn?
b) Ý nghĩa của việc hoàn thuế?
Câu 3: Bài tập dễ ợt :D
Câu 4:
Theo Luật quản lý thuế thì ng nộp thuế bị ấn định thuế trong những trường hợp nào?

bài tập dễ thật vậy mà m cũng làm sai, ban đầu làm đúng rùi nhưng hỏi xung quanh ko ai ra như mình.hichic.:((.thế là sửa lại rùi ra lun để về ko muộn.huhu. tiếc. nhưng đằng nào cũng bít trước kd dù có làm được.:(

bạn gaconlonton ơi bạn đăng hết cả đề lên luôn đi . giải thì cũng giải hết di chứ viết tắt vậy t nhìn ko ra . hix ~.~
mà t thấy có 3 câu thôi mà sao lại 4 câu thế kia ???

ngày mai là lên thớt rồi! sáng mai thi tin, giờ mới lọ mọ tìm xem cái đề, đã thế, giờ mới biết ub có cái trò hạn chế download, hức, hok đủ điểm để tải cái đề. dã man con ngan

hix tớ chỉ có đề Môn Kiến thức chung thôi . tớ cứ đăng lên cho bạn nào xem thì xem vậy .

Câu 1 : Anh/chị hãy cho biết:
1. Nội dung chức năng phân phối lại và phân bổ của Tài chính công ?
2. Phân loại các khoản thu ngân sách nhà nước theo phạm vi phát sinh ?

Câu 2: Trình bày nội dung đào tạo, bồi dưỡng công chức theo quy định của Luật cán bộ công chức hiện hành?

Câu 3: Trình bày những nhiệm vụ và quyền hạn của Cục thuế trong quản lý việc chấp hành nghĩa vụ nộp thuế của người nộp thuế theo quy định của pháp luật ? ( câu này chép siêu dài )
Mình có đề này n lại ko có cái đề cần có . thế mới đau -_-

Cậu ơi,cho mình hỏi,cậu ôn trong thời gian bao lâu vậy??
Thi tiếng anh vs tin học, thì ôn theo tài liệu nào vậy cậu.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488
Thành viên mới nhất
nhacai2q
Back
Bên trên